Hạng B2
10/3/08
434
422
63
Chả có cái luật nào cấm cả, bác nào nói cấm yêu cầu dẫn luật. em nói không cấm vì trong luật không có lấy gì mà dẫn.
Giữa một mớ tối thì cái nào sáng dĩ nhiên sẽ hút ánh nhìn hơn. Đó là bản năng bắt buộc rồi.

Ngoài việc thắp sáng xe lúc cần thiết thì việc mở đèn còn rất hiệu quả trong trường hợp: chở người đi cấp cứu - lúc này ngoài việc mở đèn ưu tiên thì việc mở đèn trong xe sẽ mang lại hiệu quả cao hơn ạ - dân thấy cũng sẽ né né qua, XXX thấy sẽ ko đòi làm tiền, CSGT thấy cũng sẽ hỗ trợ
- có 1 lần đưa người đi cấp cứu ở Đà Lạt, cũng mở đèn trong xe vậy, CSGT thấy vậy chạy trước dắt e đi ( đi từ dốc lên khu Hòa Bình cắt thẳng xuống dốc Duy Tân - không bo theo khu Hòa Bình, sau đó đi thẳng tới cổng bệnh viện tỉnh luôn CSGT mới đi về - lúc đó chưa làm đường chỗ ấp Ánh Sáng ạ)

Xe bác nào chở các "cụ" mặc đồ "trong ngành" mang lon 2 gạch 4 sao, hoặc vài cái sao trơn cũng nên mở đèn trong xe lên để khè XXX cũng vui vui chứ sao.

Hạng B2
11/8/15
110
88
28
41
Bác để đèn nên người ta tò mò nhìn thôi, bác tắt tối om thì ai thấy gì mà nhìn

Hạng B2
7/3/16
111
88
28
49
Điều khoản này nè bác:

Điều 4. Nguyên tắc hoạt động giao thông đường bộ
1. Hoạt động giao thông đường bộ phải bảo đảm thông suốt, trật tự, an toàn, hiệu quả; góp phần phát triển kinh tế - xã hội, bảo đảm quốc phòng, an ninh và bảo vệ môi trường.
......
4. Bảo đảm trật tự, an toàn giao thông đường bộ là trách nhiệm của cơ quan, tổ chức, cá nhân.
5. Người tham gia giao thông phải có ý thức tự giác, nghiêm chỉnh chấp hành quy tắc giao thông, giữ gìn an toàn cho mình và cho người khác. Chủ phương tiện và người điều khiển phương tiện phải chịu trách nhiệm trước pháp luật về việc bảo đảm an toàn của phương tiện tham gia giao thông đường bộ.
6. Mọi hành vi vi phạm pháp luật giao thông đường bộ phải được phát hiện, ngăn chặn kịp thời, xử lý nghiêm minh, đúng pháp luật.

Bật đèn khoang lái trong khi xe chạy là thiếu an toàn rồi.
Bác ngồi im cho e lạy 1 lạy.
Bác chuẩn là người trong ngành, trả lời đâu vào đấy.

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Luật không quy định phải hay không phải bật đèn, vấn đề là khi lưu thông vào ban đêm thì tài xế quan sát từ trong tối nhìn ra sáng sẽ rõ hơn(cũng có thể chỉ là cảm giác thôi); còn việc có giống khi máy bay hạ cất cánh cần giảm bớt ánh sáng thì cũng chưa biết.

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Các hãng xe thật bậy khi thiết kế đèn đọc sách..... đọc sách là gián tiếp gây nguy hiểm do bật đèn, nên đọc sách trên xe ban đêm thể nào cũng "phạm luật" :3dcuoi:

Hạng D
16/11/10
1.416
2.728
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Các hãng xe thật bậy khi thiết kế đèn đọc sách..... đọc sách là gián tiếp gây nguy hiểm do bật đèn, nên đọc sách trên xe ban đêm thể nào cũng "phạm luật" :3dcuoi:
theo suy luận logic, các hãng thiết kế đèn trong xe là tiếp tay cho tội phạm rồi. suy ra làm đèn trong xe là phạm luật.

Hạng B1
5/3/16
92
16
8
36
Người bình thường cũng nhìn chứ k riêng gì xxx đâu bác hehe. Do ngta có tính tò mò thôi

Tập Lái
18/5/15
4
2
3
35
kết câu em gái bận đầm đen, chỗ trắng là chỗ nào mấy bác
Em xin mạn phép trả lời bác, em gái bận đầm đen thì chỉ có con mắt với hàm răng là em ấy trắng thôi, còn hầu hết thì không vàng cũng đen hoặc đỏ :3dcuoigif:. Em là em kết cái chổ vừa vàng vừa đen vừa đỏ luôn đó bác :3dcuoigif: