Tư Vấn Đầu Tư Bds phan thiết

Tập Lái
15/4/19
9
5
3
53
Chào các anh chị em. Mình ở đất mũi né làm du lịch gần 20 năm. Thăng trầm đều nếm đủ. Giờ bds phan thiết đang sôi ào ào. Cũng nhảy nhô nhảy nhào vào đầu tư thấy hay hay và cũng đã nhận dc những thành công ngoài mong đợi. Nhưng giờ thấy nhiều ng bị lừa đảo quá mà nghĩ cũng tội, hà nội sài gòn, hải dương hải phòng ....... tập chung rất đông nhưng thấy đất còn rẻ mua ào ào .....mà tính chất pháp lý thì lại rất lơ mơ nghe mấy ông cò chém gió cũng bỏ 3 - 5ty ra để mua đất dc. Bản thân nhận thấy bds đúng là 1 canh bạc lớn nên mong các cụ tìm chỗ thân cận và định hướng về pháp lý cho an toàn. Các cụ vào đóng góp ý kiến cho ae nhé
Bds phan thiết

Attachments

Hạng B2
20/3/19
391
2.825
121
Giờ mà ôm đất PT thì đúng là nhảy ào ào chứ còn gì nữa bác. Mà kiểu ngồi trên lò lửa ấy, chỉ nhảy vì nóng thôi chứ không làm được gì hết :v

Tập Lái
15/4/19
9
5
3
53
Giờ mà ôm đất PT thì đúng là nhảy ào ào chứ còn gì nữa bác. Mà kiểu ngồi trên lò lửa ấy, chỉ nhảy vì nóng thôi chứ không làm được gì hết :v
thương trường là chiến trường vẫn có ng hy sinh vẫn có những ng anh hùng. Nên cần 1 cái đầu lạnh cụ ạ

Hạng D
30/7/13
1.455
17.175
113
Phú Quốc

Đứng đỉnh rồi hả bác, downtrend chưa hay đang giữ giá, có giao dịch không hay nằm im ru rồi.

Hạng B1
28/4/18
89
162
33
32
bác này hỏi lạ. BDS tụ điểm du lịch là mặt hàng nhằm mục đích phục vụ nhu cầu ở, sở hữu và lưu trú. Vậy khi tiềm năng du lịch phát triển thì bds nơi đó mới có giá trị và mang lại giá trị.
BDS nóng phải hỏi nóng do đâu, nhờ cái gì nó nóng và nóng theo như thế nào. Chứ đâu nói đất SG leo cao thì đất các địa phương khác cũng đu theo. Hay đất trung tâm PT đạt cao thì vùng ngoài cũng đú đởn. Như vậy là vô lý.
Còn về việc nó nóng và tham chiến. Ngu thì chết chứ khóc lóc bệnh tật gì. Miếng đất nằm trong rừng trong hóc. Đường vô như đi địa hình cũng ráng. Mua làm gì ? Mua để chờ giá cao bán lại. Vậy chừng nào giá cao ? nhờ cái gì giá cao thì ko biết ? Cứ thấy nó, lao theo nó. Rồi chết chung với nó. Bỏ hết công sức biết bao nhiêu

Hạng B2
31/7/14
178
177
43
Chào các anh chị em. Mình ở đất mũi né làm du lịch gần 20 năm. Thăng trầm đều nếm đủ. Giờ bds phan thiết đang sôi ào ào. Cũng nhảy nhô nhảy nhào vào đầu tư thấy hay hay và cũng đã nhận dc những thành công ngoài mong đợi. Nhưng giờ thấy nhiều ng bị lừa đảo quá mà nghĩ cũng tội, hà nội sài gòn, hải dương hải phòng ....... tập chung rất đông nhưng thấy đất còn rẻ mua ào ào .....mà tính chất pháp lý thì lại rất lơ mơ nghe mấy ông cò chém gió cũng bỏ 3 - 5ty ra để mua đất dc. Bản thân nhận thấy bds đúng là 1 canh bạc lớn nên mong các cụ tìm chỗ thân cận và định hướng về pháp lý cho an toàn. Các cụ vào đóng góp ý kiến cho ae nhé View attachment 1949104
Đội quân phương bắc lắm tiền lắm, bác không cần lo cho họ đâu. Ai đầu tư cũng muốn ăn lời mà thì phải chấp nhận rủi ro thôi. Đôi khi sốt đất cũng tốt, làm đổi đời cho một số dân địa phương có đất bán.

Tập Lái
15/4/19
9
5
3
53
Đội quân phương bắc lắm tiền lắm, bác không cần lo cho họ đâu. Ai đầu tư cũng muốn ăn lời mà thì phải chấp nhận rủi ro thôi. Đôi khi sốt đất cũng tốt, làm đổi đời cho một số dân địa phương có đất bán.
Ngẫm vậy chứ rủi ro có chừa ai đâu cụ. Nhưng công nhận họ mạnh tiền thấy mua liều thật. Còn nhiều người vào đây để mua bán đất mà thấy bẻ cọc ào ào :).