Tập Lái
30/5/12
19
0
0
www.otosaigon.com
:D
Tình hình là em đang định mua cái xe này nhưng nó bị bệnh lạ lắm. cho dù chỉnh ga “anti” lớn thì khi dừng xe lại hay chạy thật chậm hay bị tặt máy lắm. mang đi chỉnh mấy lần rồi mà không khỏi mà cho em hoi cái xe matiz bị ngập nước rồi có hay bị hư không hay là bị ngập nước nên mới hay bị tắt máy.[:O]

Hạng D
Re:bệnh lạ Daewoo Matiz van

Nhiều khi đang đi gặp mưa lớn ngập nước cũng phải đi, miễn là đừng ngập sâu nguy hiểm quá là dc. Máy xe có vấn đề thì phải nói chủ giải quyết ổn thỏa rồi bác hãy tính chuyện mua.

Hạng D
2/7/11
2.431
13
38
59

congthanh1325 nói:
Tình hình là <span style=""color: #ff0000;"">em đang định mua cái xe này </span>nhưng nó bị bệnh lạ lắm.<span style=""color: #ff0000;""> cho dù chỉnh ga “anti” lớn thì khi dừng xe lại hay chạy thật chậm hay bị tặt máy lắm.</span> mang đi chỉnh mấy lần rồi mà không khỏi mà cho em hoi cái xe matiz bị ngập nước rồi có hay bị hư không hay là bị ngập nước nên mới hay bị tắt máy.[:O]
Đang định mua mà chạy rồi là sao? Nếu xe đã bị ngập nước không mang đi bảo trì thì xe cũng toi chứ đừng nói Matiz mà Matiz Van là xe gì mình chỉ nghe nói có Spark Van thôi. Chủ thớt hỏi chả vào trọng tâm gì cả hơi lung tung!

Hạng D
29/7/09
1.309
392
83

congthanh1325 nói:
Tình hình là em đang định mua cái xe này nhưng nó bị bệnh lạ lắm. cho dù chỉnh ga “anti” lớn thì khi dừng xe lại hay chạy thật chậm hay bị tặt máy lắm. mang đi chỉnh mấy lần rồi mà không khỏi mà cho em hoi cái xe matiz bị ngập nước rồi có hay bị hư không hay là bị ngập nước nên mới hay bị tắt máy.[:O]
bác chạy số sàn lâu chưa

Tập Lái
30/5/12
19
0
0
www.otosaigon.com

Daewoo Matiz van nhiều mà. Vì là xe quen nên em cũng chạy thử rồi. máy móc êm nhưng cứ bị tắt máy khi chạy thật chậm. đang định mua rẽ rẽ nhưng không biết có khắc phục được bệnh náy không.

Hạng D
8/2/12
1.979
9.034
113

bác ra gara để vệ sinh cảm biến ga, bướm ga là sẽ hết. nó bị ở hệ thống bù ga. theo em đoán thế