Hạng B2
17/11/11
221
40
28
42
Chiều nay trên đg từ Đồng Nai về, khúc vừa xuống cầu SG đến chợ Văn Thánh(cầu bộ hành) thì em bị dính chấu. Đg ở đây 4 làn, 1 làn rẽ trái, 3 làn đi thẳng. Em mải suy nghĩ nên đi qua biển báo một khúc mới nhớ ra, khi còn 4,5 thân xe đang đỗ phia trước em chuyển làn vào làn trong, đi thẳng qua đèn xanh bình thường nhưng vẫn bị dừng xe lại.
Anh CS nói lý do là biển báo có hiệu lực ngay sau biển, nên em kh chuyển ngay em vẫn phạm luật.
Đôi co một hồi em kh chịu đưa giấy tờ do kh chịu phán xét của các ảnh, các ảnh dọa cẩu xe dữ quá, như đúng rồi làm em chùn đành đưa giấy tờ. Thế là y như rằng các anh ấy đút tọt cái bằng em vào túi!! :confused::confused:
Lập biên bản thì lập biên bản, cứ gà em đòi em ghi ý kiến như ý các ảnh. Em kh chịu, ghi em vẫn chấp hành biển báo, đi đúng làn. Hết giấy định ghi thêm vài chỗ cạnh chỗ kí thế là các anh ấy gây khó kh cho viết. Em quay ra gọi cho bác undertaker xin số đt bác Hà Sonata định tư vấn thì các ảnh trốn luôn đi mất.

Qua đội CSGT hàng xanh định nói chuyện tiếp thì bị hẹn sáng mai.

Theo các bác em có sai không? Mai em nên sao?

Nhân đây em xin cám ơn bác undetaker và bác Hà sonata đã cho em tinh thần.

Híc, đáng lẽ ra hôm nay phải là off ken với các bác GM chớ. Thiệt đao lòng quá đi.:oops:

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Cái này cũng khó à nha, k hiểu (Anh CS nói lý do là biển báo có hiệu lực ngay sau biển), chẵng lẽ vừa thấy biển là phải trộn làn liền

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.400
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Tóm lại là bác đã chuyển làn xong trước khi rẽ trái, đúng không ạ?
Nếu bị trí bác chuyển làn là vạch đứt thì bác không sai ạ. Ngược lại, nếu chỗ đó vạch liền thì bác sai.
Tuy nhiên, viên CS đâu có camera xác định bác chuyển làn CHỖ NÀO?
Bởi vậy, về đội đấu tranh mạnh ở chi tiết "đang ghi ý kiến, cs lấy BB bỏ đi, không trao BB cho người bị giữ giấy tờ". (Bằng chứng là trong BB đã có chữ viết ý kiến của bác) Nv công vụ Không đc làm như vậy. Hãy trình bày với BCH độ bằng thái độ Nhẹ nhàng, mềm dẻo, lịch sự hiểu biết PL có lý có tình... sẽ qua thôi. Không nên đ doạ "kiện tụng".

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/11/11
221
40
28
42
Cám ơn bác nhiều. Thú thực là em kh nhớ chỗ đó làn đứt hay liền. XXX cũng chả đề cập.
Em ĐÃ chuyển vào làn đi thẳng trước vài thân xe, và đi THẲNG qua khi còn 6,7s xanh.
Ha Sonata nói:
Nếu bị trí bác chuyển làn là vạch đứt thì bác không sai ạ. Ngược lại, nếu chỗ đó vạch liền thì bác sai.
Bởi vậy, về đội đấu tranh mạnh ở chi tiết "đang ghi ý kiến, cs lấy BB bỏ đi, không trao BB cho người bị giữ giấy tờ". (Bằng chứng là trong BB đã có chữ viết ý kiến của bác) Nv công vụ Không đc làm như vậy. Hãy trình bày với BCH độ bằng thái độ Nhẹ nhàng, mềm dẻo, lịch sự hiểu biết PL có lý có tình... sẽ qua thôi. Không nên đ doạ "kiện tụng".

Hạng D
14/8/11
4.167
87.973
113
Ha Sonata nói:

Cụ Ha .. đúng là chuyên gia!!! OSERs thật tự tin khi có cụ tư vấn!!!!

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Khi bác chuyển làn nếu là vạch đứt thì đâu có sai! Quan trọng là bác có cán vạch liền không? CS khi giữ đc bằng của bác giống như tóm đc vàng vậy! Bó tay!

Hạng C
1/5/12
715
21
0
42
Cầm theo sấp GT xòe ra cho xxx coi ... là bác đầy đủ GT sẽ không bi hù gọi xe cẩu ... nhưng đừng có đưa ... còn đưa thì coi như xong ... hình như bác không ghi âm hay chụp hình lại ??

Hạng D
25/8/06
1.341
388
83
Bác chủ đi thẳng ở làn xe rẽ trái, sau đó nhảy trở vô làn đi thẳng phi qua thì bị vịn lại:D