Hạng D
3/4/10
1.612
13
38
39
Cái vụ này khó xử lắm bác ơi, nhất là những vụ không có người nhà đi kèm đó, tự nhiên chở vô bệnh viện người nhà tới tưởng mình gây tai nạn oánh mình cũng không chừng

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Nếu giúp được người bị nạn thì trong lòng cảm thấy vui nhưng nhiều khi xe đang có đầy đủ người và có việc nữa! Cũng khó xử lắm!

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác
Khi bác gắn camera hành trình thì mọi diễn biến trước mũi xe đều được ghi lại, khi đó là 1 bằng chứng hữu hiệu là mình kg phải người gây tai nạn. Luật lệ VN oải lắm phải tìm cách cứu người mà cũng phải tự cứu mình ... thiên đường là đây. Em cũng đã từng được cứu trên QL51 khúc Long Thành năm 1996, khi đó em đang học trên Tam An (ngã 3 TL) chiều hôm đó em chạy xe xuống chợ Long thành uống sữa trộn với nước dừa, cái quán đó có món này giới thiệu là độc chiêu uống xong em lên xe máy chạy được khoảng 2-3 km là bị choáng và té nằm đơ trên đường mặt đầy máu vì đập mặt xuống đất ... khi tỉnh dậy em nhìn thấy mình đang nằm trong bệnh viện ở Thị Trấn Long Thành nghe nói là có 1 xe du lịch đi ngang thấy em nằm đó trên người em còn mặc quân phục nên họ đưa em vào đây, lúc đó đường tối và vắng hơn giờ nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
18/8/08
81
3
8
deepest nói:
Nếu nạn nhân là người già, phụ nữ, trẻ em thì em sẵn lòng ... còn mấy thằng âm binh thì cho chết mịa nó .... hôm đó em chạy từ VT về thấy bọn thanh niên choai choai nó chạy mà muốn nhấn ga cho nó lên nóc tủ ngồi. Đường mới rộng 2b nó đâu có chạy lane riêng đâu cũng bon chen vào lane tải, ô tô ... chán thiệt.

E thik cái hành xử của bác..gặp mấy thằng âm binh máu no lại lên..
hôm bữa e đi chở ông bà già từ Sg - Miền tây..đến khúc Cai lậy có thằng âm binh nó đưa võng trước mặt xe e.
càng bóp kèn thì nó càng ép xe mình...nóng wa đạp ga cái vù xém đụng nó,may là thắng kịp...bữa đó mà ko đi với ông bà già chắc e bộp tai nó wa'.......:)

Hạng D
3/4/10
1.612
13
38
39
gau_baccuc nói:
deepest nói:
Nếu nạn nhân là người già, phụ nữ, trẻ em thì em sẵn lòng ... còn mấy thằng âm binh thì cho chết mịa nó .... hôm đó em chạy từ VT về thấy bọn thanh niên choai choai nó chạy mà muốn nhấn ga cho nó lên nóc tủ ngồi. Đường mới rộng 2b nó đâu có chạy lane riêng đâu cũng bon chen vào lane tải, ô tô ... chán thiệt.

E thik cái hành xử của bác..gặp mấy thằng âm binh máu no lại lên..
hôm bữa e đi chở ông bà già từ Sg - Miền tây..đến khúc Cai lậy có thằng âm binh nó đưa võng trước mặt xe e.
càng bóp kèn thì nó càng ép xe mình...nóng wa đạp ga cái vù xém đụng nó,may là thắng kịp...bữa đó mà ko đi với ông bà già chắc e bộp tai nó wa'.......:)
Mấy cái vụ này em gặp hoài bác, Nói chung giờ mình đi xe máy phải nhẫn nhịn thôi, em rút ra kinh nghiệm là thấy mấy thằng choai choai đi xe máy phía trước thì gõ tay vô kèn 1 cái để cho kèn vừa đủ kêu để nó nghe thôi, như vậy hy vọng nó biết điều tấp vô, chứ mình mà nhấn kèn mạnh hoặc lâu, liên tục thì nó quê lên nó cứ đánh võng trước xe là còn mất thời gian nữa. Tránh voi chẳng xấu mặt nào

Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
www.balloningmedia.com.vn
tình cờ đi trên đường gặp người quen bị tai nạn, em đưa người quen vô cấp cứu đến bác sĩ trong bệnh viện còn xét hỏi quen biết bệnh nhân thế nào, hay là gây tai nạn..., làm người tốt khó quá, hôm đó em còn mất tiền cho bệnh nhân quen biết đó xét nghiệm nữa (cả hai năm trôi qua vẫn k một lời cám ơn hay trả tiền lại), kinh nghiệm là phải có người làm chứng, nhất là người sống ở khu vực nạn nhân gặp nạn

Hạng B2
22/9/09
100
1
18
55
Em thấy các bác lôi điện thoại ra quay hiện trường có cả cảnh bà con lên tiếng nhờ chở giúp vào bệnh viện là giải quyết được khâu oan ngay. Nhưng đấy là ban ngày, còn ban đêm thì em ko dám.

Hạng D
21/4/12
3.481
49
48
35
vụ này căng quá
,ko chở thì khó xử mà chở thì máu me dính vô ghế.... người trong nhà lại ko dám ngồi nữa

Hạng C
4/8/11
823
45
28
Pháp Luật VN gây ra biết bao nhiêu phiền toái cho dân, cho nên người dân cũng dần dần sợ bị vạ lây khi muốn làm việc tốt. Tư hỏi trong trường hợp này, nếu làm người tốt thì khi chở vô BV, liệu ngta có cho mình đi hay không, hay là nghĩ mình là người gây ra tai nạn, có khi còn bị ăn đòn oan khi người nhà bệnh nhân đến. Rồi đến khi cơ quan điều tra làm việc, mình sẽ liên tục nhận thư mời lên xuống hoài, mất thời gian và tiệc bạc, khi mà cho xong lời khai và sự việc không liên quan đến mình rồi thì ai sẽ đền bù cho mình. Làm việc thiện chăng hay là bị gặp rắc rối