Hạng B2
19/10/09
452
24
18
17
teana nói:
vụ này căng quá
,ko chở thì khó xử mà chở thì máu me dính vô ghế.... người trong nhà lại ko dám ngồi nữa
em nghĩ rồi cũng sẽ có ngày tình huống bắt buộc phải chở người đi cấp cứu, nên tốt nhất là chuẩn bị trước tấm bạt, hoặc cùng lắm lấy áo trùm xe vậy, chứ vết máu bết với đất cát mà dính vào ghế hoặc thảm sàn thì...khóc tiếng Mán luôn bác ợ:confused:

Hạng F
14/9/04
9.900
27.191
113
Q3
Mấy vụ này , nếu là e, e xuống xe tắt máy khóa cửa ,nói với đám đông – tui sẵn sàng chở NHƯNG đề nghị kêu 1 anh CS KV hay cái gì cũng đuợc miễn là CA ( xã huyện ) đi cùng
Nếu khg có anh CA nào thì nhờ mấy anh triệu tập tới đi với tui , tui đíu tin thằng nhân dân nào ngòai đuờng hết á

Nếu không đậu đó luôn tới đâu thì tới

Hạng C
3/5/08
965
4
18
53
Nắm đầu CAKV hay dân quân ah đi theo chứ đừng người dân đi theo cũng như ko ah. Mẹ bà giúp cho đã xong còn bị về đồn này nọ tứ ko thể tả

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác
Hôm Tết bác Huybm cũng gặp TH tương tự ở Đaknong, 1 thằng đầy máu nằm giữa đường đêm khuya chặn xe (dàn cảnh để cướp). May là bác ấy chạy thoát.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.444
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Không chở được vì ko có chỗ thì đành chịu! Chứ cứu đc người thì em chở ngay, cứu 1mạng người hơn xây mười cảnh chùa mà. Sá chi chuyện phiền toái!

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/6/09
1.810
80
48
TP Mai anh đào
KHông đưa người đi cấp cứu vì sợ phiền toái,bẩn xe, trên xe đang có hành khách====> thái độ vô cảm, thờ ơ ( chắc học của Tung Của).
Không biết có phải xe em là xe giao thông công cộng không mà 2 lần đưa người đi cấp cứu, 1 lần đi honda gọi taxi rồi chạy theo taxi đưa 1 cô bé không quen biết vào BV cấp cứu mà có thấy phiền phức gì đâu nhỉ?
Có lần đang chở 4 khách trên đường hơi vắng, thấy có tai nạn cần đưa người đang giãy giụa đi cấp cứu gấp. Hỏi người dân thì nói nãy giờ 40 phút rồi mà xe cấp cứu 115 chưa tới, không có xe nào qua hết. 4 người khách trên xe nói : em gọi đồng nghiệp đón tụi anh, còn em đưa người ta đi viện đi. Sáng mai ghé KS đón tụi anh đi chơi. Vậy thả khách xuồng nhờ xe khác chạy vào đưa về KS, mình chở người đi cấp cứu.

Hạng B2
3/2/12
395
3
0
112
Em cùng suy nghĩ như bác, bọn loi choi thì xin lỗi ráng chịu nhoa kưng [:O]
deepest nói:
Nếu nạn nhân là người già, phụ nữ, trẻ em thì em sẵn lòng ... còn mấy thằng âm binh thì cho chết mịa nó .... hôm đó em chạy từ VT về thấy bọn thanh niên choai choai nó chạy mà muốn nhấn ga cho nó lên nóc tủ ngồi. Đường mới rộng 2b nó đâu có chạy lane riêng đâu cũng bon chen vào lane tải, ô tô ... chán thiệt.

Hạng D
28/10/09
1.098
11
38
43
Ngày Hôm Qua
xecatang nói:
KHông đưa người đi cấp cứu vì sợ phiền toái,bẩn xe, trên xe đang có hành khách====> thái độ vô cảm, thờ ơ ( chắc học của Tung Của).
Không biết có phải xe em là xe giao thông công cộng không mà 2 lần đưa người đi cấp cứu, 1 lần đi honda gọi taxi rồi chạy theo taxi đưa 1 cô bé không quen biết vào BV cấp cứu mà có thấy phiền phức gì đâu nhỉ?
Có lần đang chở 4 khách trên đường hơi vắng, thấy có tai nạn cần đưa người đang giãy giụa đi cấp cứu gấp. Hỏi người dân thì nói nãy giờ 40 phút rồi mà xe cấp cứu 115 chưa tới, không có xe nào qua hết. 4 người khách trên xe nói : em gọi đồng nghiệp đón tụi anh, còn em đưa người ta đi viện đi. Sáng mai ghé KS đón tụi anh đi chơi. Vậy thả khách xuồng nhờ xe khác chạy vào đưa về KS, mình chở người đi cấp cứu.
rất đáng để noi theo...

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Nếu gặp CSGT chặn xe lại để đưa người đi cấp cứu, nếu từ chối là vi phạm đó.