Cảnh Báo bị xxx móc bôp!

4/4/15
461
461
63
47
Qua câu chuyện kể lại của mấy đứa e ở tây ninh,thật là đau lòng lắm mấy bác.
số là chiều nay,có 3 thằng e đi hai xe tàu. tầm 17,18 tuổi ở vùng sâu, vùng xa.tỉnh tây ninh. xuông Q12 tìm việc làm,qua bạn bè giới thiệu.lộ trình Q lộ22 xuống tới đoạn cầu an hạ hóc môn.Thì bị xxx gọi vào,thông báo tụi bây đã vi phạm tốc độ là 51km một giờ.cho kiểm tra giấy tờ.mấy đứa e lính quính chẳng biết chuyện gì sảy ra với mình,với vẽ mặc ngơ ngác,liền bị xxx chụp mủ, lổi này tụi bây bị phạt 1triệu nhé.
tụi bây có mang tiền đi ko.dạ tụi e không có tiền nhiều mấy anh ơi.bà già cho có hai trăm đổ xăng đi đường hà.xxx hỏi đâu đưa bốp tao xem.tội nghiệp mấy đứa e cũng thật tình,đưa bốp cho xxx xem liền.hởi ơi đành đoạn vơ vét sạch,không chừa lại đồng nào mấy bác,xong đuổi đi,thôi tụi bây đi lẹ đi để sếp tao lại là mệt nữa giờ.thằng đâu có hai trăm mấy,thằng kia thì ba trăm mấy,bị móc hết.ba anh em về tới an sương là tới nhà mình. kể lại câu chuyện mà thấy thương vô cùng.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Ngày nào cũng đọc thấy mấy bài cướp ngày cướp đêm hoài nản thiệt :(

Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
44
Qua câu chuyện kể lại của mấy đứa e ở tây ninh,thật là đau lòng lắm mấy bác.
số là chiều nay có 3 thằng e đi hai xe tàu tầm 17,18 tuổi ở vùng xâu vùng xa tây ninh xuông Q12 tim việc làm,qua bạn bè giới thiệu.lộ trình Q lộ22 xuống tới đoạn cầu an hạ hóc môn.Thì bị xxx gọi vào thông báo tụi bay đã vi phạm tốc độ là 51km một giờ.cho kiểm tra giấy tờ.mấy đứa e lính quính chẳng biết chuyện gì sảy ra với mình,với vẽ mặc ngơ ngác,liền bị xxx chụp mủ, lổi này tụi bây bị phạt 1triệu nhé.
tụi bây có mang tiền đi ko.dạ tụi e không có tiền nhiều mấy anh ơi.bà già cho có hai trăm đổ xăng đi đường hà.xxx hỏi đâu đưa bốp tao xem.tội nghiệp mấy đứa e cũng thật tình đưa bốp cho xxx xem liền.hởi ơi đành đoạn vơ vét sạch,không chừa lại đồng nào mấy bác,xong đuổi đi,thôi tụi bây đi lẹ đi để xếp tao lại là mệt nữa giờ.thằng đâu có hai trăm mấy,thằng kia thì ba trăm mấy,bị móc hết.ba anh em về tới an sương là tới nhà mình. kể lại câu chuyện mà thấy thương vô cùng.
Nhưng mà mấy chú choai choai này có quá tốc độ không, nếu quá thì XXX phạt là đúng ,nếu không có XXX mấy chú này có thể gây tai nạn gt cho người khác. Nếu sự việc đúng như bác chủ kể , các chú choi choai cũng kể đúng ( xác suất nhỏ) thì XXX chỉ sai khi không lập BB và đưa biên lai phạt.

Hạng D
15/11/07
2.535
10.856
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Nhưng mà mấy chú choai choai này có quá tốc độ không, nếu quá thì XXX phạt là đúng ,nếu không có XXX mấy chú này có thể gây tai nạn gt cho người khác. Nếu sự việc đúng như bác chủ kể , các chú choi choai cũng kể đúng ( xác suất nhỏ) thì XXX chỉ sai khi không lập BB và đưa biên lai phạt.
Người đi đường vi phạm lỗi thì đúng rồi . Còn các đồng chí xxx lấy tiền ko lập biên bản ĐỂ TĂNG THU NGÂN SÁCH thì gọi là ĂN CẮP CỦA CÔNG, mà lấy ko được sự ĐỒNG Ý của người ta thì gọi là ĂN CƯỚP CỦA NGƯỜI ĐI ĐƯỜNG .
Đúng ko đồng chí @hungrau761

Áp dụng BLHS thì 2 tội này đáng bao nhiêu năm tù nhỉ???

Hạng D
31/3/10
1.634
984
113
Sì Gòn
Xin lỗi bác chủ nhé. Qua câu chuyện kể thấy không đáng tin.
- Kg tự nhiên lại bị thổi, vì bọn này nó rất kinh nghiệm trong việc đứng đường.
- tui là dân TP lên Tây Ninh làm việc và đã đi hết các huyện và vùng xa của tỉnh nên nói thật dân địa phương họ không hiểu gì là luật giao thông
- xxx rất hay chăng xe kt xe ô tô và xe máy vì họ nghi có hàng lậu