Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
24/10/11
959
132
63
Bình Thạnh
Dự là 2 ngày cuối tuần này chở Bà cả đi Cần Giờ đổi gió tí mà không biết Biển mùa này sạch không? Hải sản ngon không? Xuống đó ở KS hay Resort nào được ah? Buổi tối có chỗ nào đi dạo và ăn khuya không? các Bác tư vấn giúp em với !

Trân trọng,

Hạng C
21/3/13
553
208
43
44
Chán lắm bác ơi 7h tối ở trung tâm cần giờ mà giống 12h khua o sai gon , đương xá vắng tanh,
Biển cần giờ nổi tiếng là đục ngầu,
Có resort sat biển 30/4 hình như của sài gòn tuorist,

Hạng C
24/10/11
959
132
63
Bình Thạnh
car_hcm nói:
Chán lắm bác ơi 7h tối ở trung tâm cần giờ mà giống 12h khua o sai gon , đương xá vắng tanh,
Biển cần giờ nổi tiếng là đục ngầu,
Có resort sat biển 30/4 hình như của sài gòn tuorist,

Hix, nghe Bác tả xong hết muốn ra đó luôn. Chắc ra Long Hải hay Lộc An cho nó...lành .... Cảm ơn Bác đã cung cấp thông tin.

Hạng B2
18/10/12
383
73
28
50
www.nemotravel.vn
caubadn nói:
Dự là 2 ngày cuối tuần này chở Bà cả đi Cần Giờ đổi gió tí mà không biết Biển mùa này sạch không? Hải sản ngon không? Xuống đó ở KS hay Resort nào được ah? Buổi tối có chỗ nào đi dạo và ăn khuya không? các Bác tư vấn giúp em với !

Trân trọng,

Biển CG thì lúc nào thấy cũng sạch, cụ thể là nước trong. Nhưng mà bác lưu ý là màu nước nó đen đen vàng vàng do màu cát nhé, chứ ko fải nước dơ.

Rs thì vote bác chọn Cần Giờ rs ngay biển, đối diện chợ, tối đông vui & cũng tiện ăn hải sản nữa, rs có hồ bơi, nên chọn phòng thì Eco Suite trở lên là dạng bungalow riêng từng căn ở okie.

Hạng B2
18/10/12
383
73
28
50
www.nemotravel.vn
Biển CG thì lúc nào thấy cũng sạch, cụ thể là nước trong. Nhưng mà bác lưu ý là màu nước nó đen đen vàng vàng do màu cát nhé, chứ ko fải nước dơ.

Rs thì vote bác chọn Cần Giờ rs ngay biển, đối diện chợ, tối đông vui & cũng tiện ăn hải sản nữa, rs có hồ bơi, nên chọn phòng thì Eco Suite trở lên là dạng bungalow riêng từng căn ở okie.

Gửi bác cái link giá em nó lun nhé: http://nemotravel.vn/khach-san/xem/411-can-gio-resort

Bác vào link xem tab GIÁ ƯU ĐÃI.

Còn đây là cẩm nang du lịch CG tặng bác: http://nemotravel.vn/tin-tuc/xem/77-cam-nang-du-lich-can-gio

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
cần giờ thì sáng đi chiều về,ở lại ko có gì cả ,tối 7h nhà ai nấy ngủ hết rồi bác chủ ơi.

Uh, lâu lâu đổi gió CG cũng hay. Nhà mình cũng hay đi mà sáng đi chiều về. Thích nhất là hải sản tươi, ngon rẻ. Đường ngon chạy từ từ ngắm cảnh và hóng gió.
Lịch trình mìn hay đi: Chạy thẳng xuống biển rẽ trái có quán tên Thiên Nhiên thì phải, chay xe vô đó để xong lấy ghế ngồi chọn khu vực mát.Gia đình chủ quán khá ok và nhiệt tình. Yêu cầu gì cũng vui vẻ. Theo mình thi bác không nên mua bất cứ thứ gì người ta mang tới chào hàng. Nghĩ ngơi , kêu nước uống, dặn quán làm cháo cho trẻ con xong bác nào biết lựa hải sản thì ra chợ cách đó 300m(Sg xuống chưa tới bãi biển nhìn bên phải có một cái chợ hải sản). Trong chợ này thấy giá cũng Ok nhưng mà trả giá cũng được giảm chút ít. Lựa hải sản thoải mái xong mang ra sau chợ nhờ người ta làm tiền công 15-30k/món/1kg hải sản.
Lúc đi chợ thì cử 1 người ở lại quản lý tài hành lý còn lại cứ ra biển chơi đến lúc mệt thì hải sản đã chế biến xong mang về và đổi ca tắm. Tắm xong lên ăn hải sản là nhất. Kêu bia tại quán luôn, phục vụ đá và các thứ liên quan có sẵn cả.
Ở quán cũng có hải sản hoặc đi chợ về nhờ quán chế biến cũng được nhưng em thấy ngoài chợ làm chuyên nghiệp hơn
Giá em đi cách nay 3 tháng
Ghẹ ngon 170k/kg
Ốc hương to 350k/kg
cua 230k/kg
Bữa em tìm mực tươi mà không thấy nếu ai có đi mà biết up lên đây để lần sau em mua nhé
Các bác còn chưa hiểu gì cứ alo em, biết gì nói đó hết.

Status
Không mở trả lời sau này.