Status
Không mở trả lời sau này.
ogo confirmed
Hạng B2
29/5/14
109
5.250
93
Tình hình là em dự đinh mua miếng đất xây biệt thự bên quận 7 hay Nhà bè. Nhưng gần đây đọc thêm 1 số thông tin về các khu biệt thự xây sẵn, biệt lập, có cổng rào bảo vệ bên quận 9 em lại thấy thích. Thích nhất khu Riviera Cove nhưng giá chát quá em không với được. Em tính chạy qua bên quận 9 thăm quan tất cả các khu biệt thự khu vực Phước Bình và đường Liên Phường. Em vẫn để ngỏ khả năng mua đất nền để xây, không nhất thiết mua nhà xây sẵn. Tất cả phụ thuộc vào vị trí và giá cả.

Em muốn nhờ 1 bác môi giới trên này dẫn đi xem. Có bác nào chuyên bán khu vưc này giúp em được không ạ? Em mua để ơr nên tiện ích nội ngoại khu, không gian sống hiện hữu, cốt nền cao... rất quan trọng. Em cũng muốn xin ý kiến phân tích của những bác không phải môi giới nhưng biết nhiều về nơi này. Xin cảm ơn các bác trước.

Chỉnh sửa cuối:
ogo confirmed
Hạng B2
29/5/14
109
5.250
93
bác luong12g: em không coi Hoja vì dự án đó có vài chục căn, quá nhỏ cho chủ đầu tư quản lý tốt 1 khu dân cư. Lý do vì phải có (tương đối) nhiều cư dân ở chủ đầu tư mới có lời từ chi phí quản lý. Nếu lỗ hoặc huề vốn sau này họ sẽ bỏ bê việc quản lý.

Em có coi dự án Mega và Villa Park của Khang Điền. Mega xấu kinh. Villa Park ngon hơn, tất nhiên giá cũng chát hơn nhiều. Nếu so với Hoja thì em sẽ mua đất xây nhà bên Gia Hòa? Tổng tiền tính ra cũng gần tương đương Hoja Villa lại nằm trong khu qui hoạch đẹp bài bản, dân cư ở tương đối đông. Nhiều đạn nữa thì qua Villa Park, em thấy khu này rất có tương lai vì đường xá đi lại thuận tiện, qui hoạch thông thoáng. Có thêm The Eastern hơn 1000 căn hộ sẽ đông vui nhộn nhịp.

• Like
Reactions: luong12g
Hạng C
29/12/10
599
482
63
1 vote cho Gia Hòa nha Bác. Quy hoạch đẹp. Cây xanh nhiều. Dân cư ở khá đông rồi. Em thấy Gia Hòa đẹp nhất quận 9 vì.... nhà em ở đó.hehee

Hạng B2
29/6/13
316
832
93
1 vote cho Gia Hòa nha Bác. Quy hoạch đẹp. Cây xanh nhiều. Dân cư ở khá đông rồi. Em thấy Gia Hòa đẹp nhất quận 9 vì.... nhà em ở đó.hehee

Cũng đang tìm căn 100m2 giá tốt, hy vọng làm hàng xóm cùng bác :)

• Like
Reactions: Kia Morning
Tập Lái
26/5/14
8
3
3
37
Biệt thự thì nên mua gia hòa vì khu này ổn rồi, còn 100m2 thì chả ai gọi biệt thự. Mua nha phố bên La Asotria cũng được,

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Gia Hoà ra sổ chưa bác?
Khi mua bác yêu cầu cho xem sổ đỏ (Gia hòa đứng tên) bản chính nhé (nếu không thế chấp thì công ty đang giữ cho bác xem thoải mái ) ,còn nếu không cho coi thì thôi rồi ............hehehe......

Status
Không mở trả lời sau này.