Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông
Có cụ nào đã từng là chuột bạch vụ này thì cho em hỏi, nếu xe tắt máy, ngừng trong đêm tối, mình muốn bật đèn (cos hoặc sương mù) thì thời gian bình ắc quy của xe có thể chịu được bao lâu (1h, 2h or 1 ngày, 2 ngày).
Vì nhiều khi đi đêm, muốn ngừng nghỉ tí, mà tắt hết đèn thì tối thui, còn mở đèn thì không biết lỡ nó hết bình thì làm sao đề máy?
Em ngu muội, xin các cụ chỉ giáo nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng C
22/2/10
648
401
63
Bác thử đi rồi bá cáo cho mọi người biết.

Hạng C
12/5/07
505
7
18
BMW - Euro Auto
Thật đấy, câu trả lời chíh xác nhất là tối về nhà bác làm thử đi. Bản thân em nhiều khi thắc mắc cắc cớ thế này, em cũng tự xử lun, khỏi thắc mắc nữa, mình cũng biết được chính xác câu trả lời cho chính trường hợp của mình, để lần sau biết mà tự lượng sức bác ạh.

Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông
Ui, em chỉ hỏi là có cụ nào từng test chưa thôi, sao mà đá bay nhiều vậy? Nếu cụ nào test rồi thì cho anh em thông tin thôi, để còn biết mà tránh. Má ơi, chạy thui....

Hạng C
12/5/07
505
7
18
BMW - Euro Auto
Em có thấy ai ném đá cụ đâu, mà cái em nói là em nói thật lòng đấy chứ có phải ném đá đâu. Có ai test thử rồi nói cho cụ biết thì cũng tốt, nhưng tính em hay test lại đồ của chính mình xem có giống đồ của người ta ko ạh, lỡ vào trường hợp kẹt, chính mình biết chắc chắn mình như thế nào mà ko phải đoán xem có giống người ta ko ạh, đúng ko cụ :D Em nói rõ là em ko phải ném đá đâu đấy.

Hạng C
15/12/09
799
2
16
38
đúng rồi ... cụ chủ tự thử tự đưa ra kết luận luôn

Hạng D
30/3/11
1.164
5
38
44
Cà Mau, Cần Thơ
Lúc tối em mở cửa xe quên đóng từ tối đến sáng nên đèn trần cũng sáng từ tối đến sáng. Em tính hết bình nhưng vô đề máy chạy bình thường. Đèn trần của em dùng 02 bộ đèn led (mỗi bộ là 12 bóng led nhỏ). Bác chủ thớt tham khảo thêm rồi cho em biết với nhé.

Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông
Em vừa test luôn sáng nay. Để dờmi + đèn hậu: từ 7h sáng đến 11h trưa, tức là 4 tiếng (quá đủ thời gian cho các cụ chạy đêm nghỉ ngơi).
Kết quả: Em nó đề ngọt xợt àh.
Điều kiện: xe em mới 8K km thâu, cụ nào lâu hơn thì em chịu nghen.