Tập Lái
6/11/20
6
4
1
28
Mình đang quan tâm đến đất ở khu này, tại Bình Lợi Bình Thạnh. Mình mua để xây trung tâm đào tạo. Các anh em rành đất đai cho mình hỏi:

1. Khu vực này có ngập không?
  2. Khu vực này gần sân bay thế này thì có ồn ào không nhỉ?
  3. Giá khu vực này cỡ bao nhiêu tiền một mét vuông?
Cám ơn anh em trước.

Bình Lợi Bình Thạnh có ồn ào?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
13/5/16
543
1.393
93
53
Khu này rộng, trải dài dọc sông Sài Gòn nên có chỗ ồn chỗ không, chỗ ngập khi mưa lớn mà triều cường ở đỉnh cao nhất vẫn không sao, chỗ thì mưa to cỡ nào cũng không ngập nhưng cứ triều lên là ngập, do trước đây Thành Phố giao đất cho hàng chục chủ đầu tư khác nhau nên hạ tầng không đồng bộ, một số chưa giải tỏa xong thành khu dân cư tự phát hay chủ đất xin phép phân lô hộ lẻ, giá thì khoảng trên dưới 100 tr/m2 tùy vị trí, đất nhà phố diện tích nhỏ, có sổ đỏ cao hơn nền biệt thự hay hợp đồng mua bán với Cty địa ốc.
Tôi hay đi câu cá ở khu này nên cũng biết chút ít, bác mua chỗ nào cứ nói rõ địa chỉ để tôi góp ý bác tham khảo thêm.

Hạng B2
18/8/11
296
704
93
Xì Phố
Mình đang quan tâm đến đất ở khu này, tại Bình Lợi Bình Chánh. Mình mua để xây trung tâm đào tạo. Các anh em rành đất đai cho mình hỏi:
  1. Khu vực này có ngập không?
  2. Khu vực này gần sân bay thế này thì có ồn ào không nhỉ?
  3. Giá khu vực này cỡ bao nhiêu tiền một mét vuông?
Cám ơn anh em trước.
KDC Bình lợi thuộc Bình Thạnh đâu phải Bình Chánh.
Hiện tại, đường xe lửa vào KDC này đã nâng lên trên cao, nên thông thoáng, ko còn kẹt xe như trước.
  1. Khu vực chỉ ngập triều cường cục bộ vài chỗ. Cơn mưa ngày 26/9/20, thì ngập 1/2 bánh xe, nhưng thoát nước nhanh.
  2. Chỉ khu vực sát bờ sông, là đường xuống của máy bay, tuy nhiên tần suất ko nhiều. Nghe riết thì quen, ko có thì nhớ
  3. MG đang rao nhà MT Đường Bình Lợi ( đường 20M) - 5x20 - 13 tỷ. Nhà cấp 4- 5x14 đường 12 M - giá 7.6 tỷ. Hầu hết bên đường Bình lợi ko còn đất , hoặc chủ ko bán.
Còn bên đường trục Đặng Thùy Trâm (30M) thì ngập.
Vài thông tin cho bác chủ.

Hạng B2
11/5/15
177
131
43
Mua dưới đường băng xuống máy bay thì sẽ ồn, hoặc nằm trong loa tĩnh không thì không xây được cao. Ngập thì tùy đoạn thôi! Nhưng mà chắc chả bao giờ hết ngập nếu mua trúng chỗ ngập :D

Hạng D
28/10/19
1.234
4.336
113
"Mình đang quan tâm đến đất ở khu này, tại Bình Lợi Bình Chánh. Mình mua để xây trung tâm đào tạo. Các anh em rành đất đai cho mình hỏi:

[*]Khu vực này có ngập không?
--> có chỗ ngập chỗ không. Hướng dẫn: chọn khu vực cao, cống rãnh đầy đủ sẽ không ngập.

[*]Khu vực này gần sân bay thế này thì có ồn ào không nhỉ?
--> có chỗ ồn chỗ không. Hướng dẫn: chọn khu vực càng xa đường băng, xa hướng bay sẽ ít ồn nhất.

[*]Giá khu vực này cỡ bao nhiêu tiền một mét vuông?
--> có chỗ mắc chỗ rẻ. Hướng dẫn: khu vực càng xa, thưa dân, đường nhỏ là rẻ nhất.

Cám ơn anh em trước."
--> Tin hay không kiểm chứng sẽ biết mình nói đúng.

View attachment 2358028
[/QUOTE]

• Haha
Reactions: thuto1
Hạng C
13/5/16
543
1.393
93
53
Đường Trục 30m sắp thông thẳng ra Phạm Văn Đồng và Nguyễn Xí, việc đi lại dễ dàng thông thoáng có khi giá nơi này lại tăng tiếp.

• Like
Reactions: thietvtec
Hạng D
28/10/19
1.234
4.336
113
Mình chỉ đùa thui nhé. Mấy bác am hiểu khu vực này tư vấn nhiệt tình ạ.

Hạng D
26/1/11
1.170
1.221
113
đường này hồi xưa ngập te tua, giờ ko biết sao? giá mặt này chắc cũng 100 củ trở lên m2. trục bên này hơi vắng so với mật độ xe trục bên kia. thằng bạn mình đang xây biệt thự ở cái 401 đường. cũng nghe tiếng máy bay nhưng ko ồn bằng bên vạn phúc. khu 401 dưới nhiều muỗi, với nước hoa của sông :D