Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
Sáng nay em đi làm xe trên đông đô thành thấy dài dài trên xa lộ có treo thông báo cấm rẽ từ xa lộ hà nội vào thảo điền, và từ ngày xx/6/2010 (cái ngày này em nhìn không kịp) sẽ chính thức bịt ngã ba này..bác nào có thông tin chính thức xác nhận giúp với.

Nhưng mà nếu bịt ngã ba đó thì dân trong thảo điền muốn rẽ trái ra xa lộ hà nội thì phải đánh vòng qua trần não rồi..xa tít mù khơi

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
vwbeetle nói:
đúng rồi bác ơi, vậy là hàng ngày đưa đón F1 em sẽ phải đi xa hơn rồi,bình xăng mau cạn

bác có kịp nhìn là bịt từ ngày nào không? kiểu này từ metro và khu dân cư ankhánh bên đuờng muốn về cầu sàigòn phải chạy vòng lên trạm thu phí cũ..thể nào cũng gây thêm kẹt xe và tai nạn xe 2b nhiều hơn cho coi

Hạng C
10/10/08
763
781
93
SG
duynguyen nói:
vwbeetle nói:
đúng rồi bác ơi, vậy là hàng ngày đưa đón F1 em sẽ phải đi xa hơn rồi,bình xăng mau cạn

bác có kịp nhìn là bịt từ ngày nào không? kiểu này từ metro và khu dân cư ankhánh bên đuờng muốn về cầu sàigòn phải chạy vòng lên trạm thu phí cũ..thể nào cũng gây thêm kẹt xe và tai nạn xe 2b nhiều hơn cho coi

Từ ngày 26/6/2010 bác ơi.

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
Xác nhận chính xác là ngày 26/6/10 sẽ bịt con lươn ngay ngã ba XLHN-Thảo Điền.
Dân cư Thảo Điền muốn đi Thủ Đức chịu khó chạy vòng chân cầu SG ra Trần Não rồi XLHN.
Còn từ Bình Thạnh về có 2 hướng vào Thảo Điền: quẹo phải khi vừa xuống cầu SG hay chạy thẳng lên trạm thu phí cũ, vòng trái chữ u về lại XLHN-Thảo Điền.
Các Bác đi 2B đi Thủ Đức: chạy vào quán Gió cũ (đường kế bên hồ bơi An Phú) đâm ra khu Riverside rồi ra XLHN, ngay khúc trạm thu phí cũ, quẹo trái đi Thủ Đức. Do trong khu quán Gió cũ có cây cầu đã bị gắn cọc sắt giữa cầu nên xe 4B không qua được:confused:

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53
Nếu vòng cầu đen, các bác phải chú ý xxx hay đứng ngay khúc cua vừa qua cầu. Chuyên bắt lấn trái.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.124
113
đây
Tony Hailua nói:
Nếu vòng cầu đen, các bác phải chú ý xxx hay đứng ngay khúc cua vừa qua cầu. Chuyên bắt lấn trái.

chỗ này ai cũng lấn trái... đường bằng cái lỗ kim, đã cong lại còn giăng bẫy, mịa, hôm nào giả vờ mất lái lấn phải bổ vào lề cho xxx chạy mất dép chơi :mad:

àh, nhân tiện bẫy nhau, các bác lưu ý đi từ NTMK quẹo phải vào NKK.Nghĩa nhớ vào lane trong cùng (ép xe máy lên lề luôn) để quẹo nhá, trưa hôm nay 12g40 mà vẫn có 1 tổ 4 xxx túc trực ngay cái cua để túm mấy bác chạy lane giữa quẹo phải.... :mad:

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53
Đọn cầu Đen vừ hẹp lại vừa tránh xe máy cập hông, nên nguy cơ dính bẫy này rất cao

Hạng D
Tony Hailua nói:
Đọn cầu Đen vừ hẹp lại vừa tránh xe máy cập hông, nên nguy cơ dính bẫy này rất cao

Đoạn này cua rất gắt giống cua như đèo vậy, các bác nhớ chạy chậm nhé. 2B mà xỉn xỉn cũng tiêu đó! Tập trung an toàn chớ đừng tập trung vào CSGT. Đừng lấn lane!
Em chạy qua đây mỗi ngày...hichic