Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Bác Bibim cho hỏi chút, em có con X6-3.0 đời 2009, bị hiện tượng tăng tốc đột ngột thì màn hình hiện biểu tượng ống nước báo lỗi động cơ và máy cảm giác hơi rung, tắt bật máy vài lần thì hết, tăng tốc đột ngột lại bị. Hiện tượng này do bơm cao áp hay mobin và kim xăng tắc? Bác cho tí kinh nghiệm ah. Mong hôm nào rảnh bác bố trí được hầu rượu bác để học hỏi chút.

Có nhiều nguyên nhân Bác à, cái Bác nói cũng là 1 trong những nguyên nhân gây ra hiện tượng báo check engine, missfire làm cho xe không thể tăng tốc đột ngột, yếu hơn hoặc rung...
Bác cần phải vào gara cho họ kiểm tra cho chính xác. Xe mình cũng bị hiện tượng như Bác mô tả và kiểm tra thi lỗi nằm ở bugi và mobin, sau đó mình thay toàn bộ 8 cái bugi và mobin cùng lúc mặc dù chỉ báo lỗi 1 cây thôi.
Bác xem lại lịch sử bảo dưỡng, thay thê xem đã làm những gì để xem nên cần làm những gì nhé.
Chúc Bác mau khắc phục bệnh này, vì nếu chạy mà không đợc tăng tốc thì mình đã trải qua cảm giác như thế nào rồi :)

• Like
Reactions: rok
Tập Lái
13/2/19
4
0
1
47
Có nhiều nguyên nhân Bác à, cái Bác nói cũng là 1 trong những nguyên nhân gây ra hiện tượng báo check engine, missfire làm cho xe không thể tăng tốc đột ngột, yếu hơn hoặc rung...
Bác cần phải vào gara cho họ kiểm tra cho chính xác. Xe mình cũng bị hiện tượng như Bác mô tả và kiểm tra thi lỗi nằm ở bugi và mobin, sau đó mình thay toàn bộ 8 cái bugi và mobin cùng lúc mặc dù chỉ báo lỗi 1 cây thôi.
Bác xem lại lịch sử bảo dưỡng, thay thê xem đã làm những gì để xem nên cần làm những gì nhé.
Chúc Bác mau khắc phục bệnh này, vì nếu chạy mà không đợc tăng tốc thì mình đã trải qua cảm giác như thế nào rồi :)
Tks bác Bibim. Em vào kiểm tra rồi, đúng là chết bugi nên bị bỏ máy. Vệ sinh khắc phục tạm chờ đồ thay thế vậy. Số đt e: 0913996999. Rảnh làm chầu bia bác ơi, e đang ở gara tiên phong số 2 phan văn trị.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Ngon á bác!
Giá vầy thì quá ổn nhỉ?
Đúng vậy, giá này thì chơi ngon lành mà đồ hiệu luôn Bác. Ship về 6 USD/kg luôn (khách quen nhé) hehe.

• Like
Reactions: npt
Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Tks bác Bibim. Em vào kiểm tra rồi, đúng là chết bugi nên bị bỏ máy. Vệ sinh khắc phục tạm chờ đồ thay thế vậy. Số đt e: 0913996999. Rảnh làm chầu bia bác ơi, e đang ở gara tiên phong số 2 phan văn trị.

Mình còn dư 6 bugi và 6 mobin đó (vừa rồi thay dư cái củ xài được), Bác có cần thì alo mình nhé 0932240378.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM
Đúng vậy, giá này thì chơi ngon lành mà đồ hiệu luôn Bác. Ship về 6 USD/kg luôn (khách quen nhé) hehe.
Tính ra đồ BMW rẻ thúi bác nhỉ, hehe... nói cho đỡ nóng vì hố vôi sôi quá

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
8/2/18
8
1
1
E nhờ Bác Bibim xem giúp con E71 này bán 820 ok ko ..em cám ơn Bác nhìu nhìu nhe.!

Attachments

Hạng B2
26/9/08
357
44
28
Mình mua ebay và amazon, sau đó ship về địa chỉ US rồi ship về Vietnam :)
Bác có thể giúp mình cách ship từ US về Việt Nam được không. Mình muốn mua vài món eBay. Chi phí ship thế nào vậy bác ?

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
E nhờ Bác Bibim xem giúp con E71 này bán 820 ok ko ..em cám ơn Bác nhìu nhìu nhe.!

Chào Bác, Bác mua xe thì ngoài option theo xe Bác cần phải check "chất" xe còn như thế nào ạ. nếu chủ củ yêu xe, chăm sóc kỷ thì Bác sẽ đỡ tốn rất nhiều, và xe cũng không hư hao nhiều...
còn đối với option của chiếc này thì cũng tạm ổn Bác. Thiếu vài món sau:
S610: HUD (hiển thị thông tin trên kính lái).
S220A: Self levelling
S502A: Heading Cleaning System (rửa đèn headlight)
248A: Steering Wheel Heater (sưởi tay lái)
Theo mình thấy thì 610, 248A là cần thiết khi bác hay di chuyển xa, 220A cũng tốt.
Mình không bàn về giá xe do còn tùy thuộc vào chất xe như th nào nhe.
chúc Bác mau tìm được xe nhé :)

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Bác có thể giúp mình cách ship từ US về Việt Nam được không. Mình muốn mua vài món eBay. Chi phí ship thế nào vậy bác ?
Bác xem inbox mình gửi Bác nhé.

Tập Lái
8/2/18
8
1
1
Chào Bác, Bác mua xe thì ngoài option theo xe Bác cần phải check "chất" xe còn như thế nào ạ. nếu chủ củ yêu xe, chăm sóc kỷ thì Bác sẽ đỡ tốn rất nhiều, và xe cũng không hư hao nhiều...
còn đối với option của chiếc này thì cũng tạm ổn Bác. Thiếu vài món sau:
S610: HUD (hiển thị thông tin trên kính lái).
S220A: Self levelling
S502A: Heading Cleaning System (rửa đèn headlight)
248A: Steering Wheel Heater (sưởi tay lái)
Theo mình thấy thì 610, 248A là cần thiết khi bác hay di chuyển xa, 220A cũng tốt.
Mình không bàn về giá xe do còn tùy thuộc vào chất xe như th nào nhe.
chúc Bác mau tìm được xe nhé :)

Cám ơn Bác nhìu nhe..Bác Bibim thật nhiệt tình .!!!

Hạng B2
2/7/17
220
220
48
35
Bác rành bên Mỹ quá. Order giúp em hai miếng cản quang gắn cản sau giúp em. Bữa em thay hàng trung quốc nó ko có cản quang gớm chết được

Tập Lái
15/2/19
8
2
3
41
Đoạn cao tốc Quảng Ngãi - Đà Nẵng có hay bắn tốc độ không bác chủ?

Bim mà chạy 200 thì đúng là yo-most!

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Bác rành bên Mỹ quá. Order giúp em hai miếng cản quang gắn cản sau giúp em. Bữa em thay hàng trung quốc nó ko có cản quang gớm chết được
Xe Bác là xe gì? Bác có part thì tốt, mình xem rồi giá trên ebay như thế nào thì Bác trả tiền đó cộng tiền ship về VN.

• Like
Reactions: accord94_97
Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Ngon á bác!
Giá vầy thì quá ổn nhỉ?
Bác NPT nè, nói linh nên mới thay cái lốc lạnh (order US - tháo X5 2012) đố Bác nhiêu? Ngoài ra còn thay thêm 1 đóng như hình sau chuẩn bị xuyên việt hè này luôn.

Thực ra cái lốc lạnh mình mua hàng Genuine (ebay khoảng 400 USD) nhưng seller lại không đồng ý thanh toán do visa VN nên không mua được, nên mua con lốc lạnh trên (120 USD) sau đó fix lại với seller kia để lấy con Genuine brand new về để sau.
Ăn kèm với cái lốc lạnh là cái pulley lốc lạnh và cái dàn nóng luôn, tháo ra thay mới biết là dàn nóng nó xì nhiều lỗ nên chơi thằng BERH. Lốc lạnh lấp vào rồi chạy rất ổn, bảo hành 3 tháng (US). Xe Bác chạy có thay mấy con vanos solenoid và Boost Solenoid chưa? Xe mình tự dưng báo Engine và mất turbo khi thay xong thì chạy bốc và nhẹ nhàng hơn, đồng thời xăng cũng đỡ hao hơn Bác.

Còn cái than đề thì mới biết là ngộ, đi chơi noel xong để nhà 1 đêm, hôm sau ra đề thì tịt, tịt không hơi hám làm phải alo cho xe cẩu và thay con OEM Bosch vào mới xong ngày kia.

Đính kèm là cái list thay đồ đợt này, Bác NPT và các Bác tham khảo nhé.

BMW X6 5.0 - Quá trình bảo dưỡng sau 1 năm vận hành

Attachments

• Like
Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Cập nhật tiếp các Bác là nghe nói Trường Hải bây giờ mới ký hợp đồng với Shell, nên giờ thay nhớt Shell luôn.
Đợt Tết, chạy 2,237 km nên đến thời gian bảo trì thay nhớt và lọc nhớt và xe có cảm giác chạy rất mươợt mà :)

Attachments

• Like
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM
View attachment 2389445
[/QUOTE]
Bác NPT nè, nói linh nên mới thay cái lốc lạnh (order US - tháo X5 2012) đố Bác nhiêu? Ngoài ra còn thay thêm 1 đóng như hình sau chuẩn bị xuyên việt hè này luôn.

Thực ra cái lốc lạnh mình mua hàng Genuine (ebay khoảng 400 USD) nhưng seller lại không đồng ý thanh toán do visa VN nên không mua được, nên mua con lốc lạnh trên (120 USD) sau đó fix lại với seller kia để lấy con Genuine brand new về để sau.
Ăn kèm với cái lốc lạnh là cái pulley lốc lạnh và cái dàn nóng luôn, tháo ra thay mới biết là dàn nóng nó xì nhiều lỗ nên chơi thằng BERH. Lốc lạnh lấp vào rồi chạy rất ổn, bảo hành 3 tháng (US). Xe Bác chạy có thay mấy con vanos solenoid và Boost Solenoid chưa? Xe mình tự dưng báo Engine và mất turbo khi thay xong thì chạy bốc và nhẹ nhàng hơn, đồng thời xăng cũng đỡ hao hơn Bác.

Còn cái than đề thì mới biết là ngộ, đi chơi noel xong để nhà 1 đêm, hôm sau ra đề thì tịt, tịt không hơi hám làm phải alo cho xe cẩu và thay con OEM Bosch vào mới xong ngày kia.

Đính kèm là cái list thay đồ đợt này, Bác NPT và các Bác tham khảo nhé.

View attachment 2389445
Hay quá bác.
Mần xong ngon rùi hả bác?
Chạy BMW thay đồ, em thấy ghiền luôn, nhưng vui và giá ổn nha
Cái món này "vanos solenoid và Boost Solenoid" xe em chưa rờ tới bác ơi!
Cái vụ đề thì con X5 năm ngoái vật em theo kiểu đề ok, chạy tới nơi xong đề chạy tiếp là không ăn, chờ khoảng 1hr trên dưới là lại đề được. Lâu lâu bị như vậy. Sau đó em mang ra garage ku em nó mần gì đó xong cả năm nay chạy ngon.
Năm nay con X5 nó mần em gần 200 rùi, ngon rùi mà chưa hưởng thụ vì đang bận hưởng thụ con 750 Li E66, hehe

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
2/8/13
1.219
858
113
Hiện mình đag tìm 1 em X6 2008-2009 màu đen số Sg. XDriver35i hay 50i con nào cũng được máy móc Ok...bạn có quen ai gt dzùm mình nhe..thank!
em thấy trên chotot đang rao 1 con biển 72 , đời 2012 , trong quá hinh có vẽ còn cứng, giá chát 1,4.. tỷ

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46

Hay quá bác.
Mần xong ngon rùi hả bác?
Chạy BMW thay đồ, em thấy ghiền luôn, nhưng vui và giá ổn nha
Cái món này "vanos solenoid và Boost Solenoid" xe em chưa rờ tới bác ơi!
Cái vụ đề thì con X5 năm ngoái vật em theo kiểu đề ok, chạy tới nơi xong đề chạy tiếp là không ăn, chờ khoảng 1hr trên dưới là lại đề được. Lâu lâu bị như vậy. Sau đó em mang ra garage ku em nó mần gì đó xong cả năm nay chạy ngon.
Năm nay con X5 nó mần em gần 200 rùi, ngon rùi mà chưa hưởng thụ vì đang bận hưởng thụ con 750 Li E66, hehe
[/QUOTE]
Cái đề của mình bị vậy, gara kêu thay thì thay luôn (chắc hổng biết sửa). chiếc X6 mình thì tổng cộng như bên dưới trừ 70 triệu tiền 8 kim phun xăng đi (đợt triệu hồi free) thì hơn 200 chút. Nhưng nói chung giá đồ bim giờ chơi được hường thụ tốt. Hè này làm chuyến xuyên việt nè Bác, Bác có kế hoạch gì chưa?

• Like