Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Top Quality H7 headlight HID Conversion Kit powered by GE and Hella. Wideview is a pioneer of the HID system. Available in 4000K and 8000K ratings. High Intensity Discharge (HID) lighting technology replaces the light bulb filament with a xenon gas filled capsule, the light is emitted by igniting the xenon gas filled capsule with an arc between two electrodes. Not only do they create a fantastic view of the road at night for your safety, HID bulbs have a greater advantage in their lifespan as well. While a halogen bulbs lifespan is approximately 250 hours or 1 year, HID bulbs have a lifespan of 2500-3000 hours or 3 to 5 years. Another great feature is that they use only 35 watts of electricity, while your stock Halogen bulbs requires 55 watts. Use the drop-down tab below to select the color rating. All wiring/hardware included for a professional installation. Pictured step by step install instructions included.
Đèn HID (Xenon) dành cho SF (linh phụ kiện của GE, chắc là General Electrics và Hella, sản phẩm mà bác Nam Narva đang cung cấp). Có 2 loại: 4000k và 8000k.
Đèn Xenon (HID) ngoài ưu điểm độ sáng lớn hơn đèn halogen còn có ưu điểm về tuổi thọ: 2500-3000 giờ hoặc 3-5 năm so với 250 giờ hoặc 1 năm của Halogen, tiêu thụ ít điện năng hơn 35W so với 55w. Giá thành là 260USD.
Bộ chuyển đổi đèn Xenon cho Santa Fe

Thông số đèn

Đèn 4000k

Đèn 8000k

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: Bộ chuyển đổi đèn Xenon cho Santa Fe

Trích đoạn: Nam Vũ

Bộ này dùng công tăc hay ốc vít của Hella hả bác?
Tôi thấy ghi là powered by GE và Hella. Còn nó sử dụng ốc hay vít hay hầm bà lằng gì đó, thì botay.com. Tôi không phải là người bán, chỉ là giới thiệu để anh em chạy SF biết có thứ đó thôi. Mua thì chưa tính là nhờ ai mua, theo cách nào? Bác là Nam Narva?

Hạng C
27/9/07
604
26
28
48
www.namvu.com.vn

"Powered by GE, Hella" trong trường hợp này theo em có nghĩa là "theo công nghệ của GE, Hella" thôi bác ạ. Vụ Xenon-conversion này bác nên mua hàng TQ ở tại VN cho rẻ và đỡ phức tạp. Mà em tưởng xe bác có sẵn đèn cốt Xenon rồi?

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Loại đèn HID này (em chỉ nói hàng bán ngoài, không nói hàng theo xe) theo quảng cáo thì tiết kiệm điện, không phát nhiều nhiệt, tuổi thọ cao......nhưng thực tế thì hoàn toàn trái ngược, tuổi thọ kém, rất nóng (có thể gây rộp chóa phản quang), tốn điện, nhât là lúc khởi động, các bác lắp chì dưới 20A đảm bảo cháy ngay trong khi chì cho đèn halogen chỉ 10A . Điều dở nhất của nó là ánh sáng không chụm, có nhiều tia tán xạ gây chói mắt người đi ngược chiều, chỉ được cái ....đẹp. Ở HQ bán rất nhiều nhưng ít người dùng, em có thắc mắc thì họ nói nó gây chói mắt nên tự giác dân không dùng mặc dù luật không cấm .

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

"Powered by GE, Hella" trong trường hợp này theo em có nghĩa là "theo công nghệ của GE, Hella" thôi bác ạ. Vụ Xenon-conversion này bác nên mua hàng TQ ở tại VN cho rẻ và đỡ phức tạp. Mà em tưởng xe bác có sẵn đèn cốt Xenon rồi?
Hầy, tôi giới thiệu cho anh em thôi. Đúng là xe tôi có sẵn rồi bác ạ. Bác có giải pháp nào hay, TQ cũng đuợc giới thiệu cho anh em đi.

Hạng C
27/9/07
604
26
28
48
www.namvu.com.vn

Xenon Tàu bên em ko làm, nhưng ở HN thì nhiều chỗ bán lắm, nổi tiếng thì có Khôi Béo, Long Thịnh 1 LVL, Chý Linh v.v. Đằng nào cũng là xenon Tàu, mua ở VN hỏng thì còn được đổi chứ mua bên HQ thì ...

Hạng C
10/7/06
516
0
16

Qua đ/c Khôi lắp 1 bộ (02 bóng) 1,7 triệu hàng TQ "thửa riêng" rất ổn, SFClub nhiều người đã lắp: Namkhanh03, Tuan1368, Aconnongthon, Taybac ....

Hạng B2
27/5/07
293
0
16

Xenon Tàu bên em ko làm, nhưng ở HN thì nhiều chỗ bán lắm, nổi tiếng thì có Khôi Béo, Long Thịnh 1 LVL, Chý Linh v.v. Đằng nào cũng là xenon Tàu, mua ở VN hỏng thì còn được đổi chứ mua bên HQ thì ...

Em hỏi đèn xịn bác cũng chẳng làm, trời ơi là đất ơi !! :D