Hạng C
31/8/06
848
1
0
44
Xin phép mod cho em mở topic này đễ anh em OS nhà mình trải nghiệm / so sánh giữa 2 hãng âm thanh (rất được ưa chuộng) trang bị theo xe cho những chiếc xe hạng trung sang, sang mà anh em nhà đang sử dụng. Có nguời nói chúng là premium sound cũng đúng, vì thương hiệu và chất luợng 2 hãng đã nói lên tất cả ...

Theo như em đươc biết thì Bose dành cho : Acura, Honda, Infiniti, Volvo, Mercedes, nhiều loại xe Mỹ (anh em nào biết , add thêm )...

Còn Harman Kardon chủ yếu trang bị cho BMW, một số model '07, '08, '09 của Mercedes, Volvo, ngoài ra Mark Levinson- người anh cả trong gia đình Harman Becker(gồm các nhãn hiệu Mark Levinson, Harman Kardon, JBL, Infinity)- được Lexus "thửa riêng" cho thiết bị âm thanh hi-end trên xe của mình...(anh em nào biết , add thêm)

Cho em chọn hãng nào thích hơn thì em sẽ chọn Harman Kardon. Lý do em sẽ post bài sau.

Nào !!! Ý kiến các pác đã từng sử dụng Bose and Harman thế nào ????

PS : em chưa giám so sánh giữa Bose , Harman Kardon vs. dàn âm thanh "độ", vì em đang nói là OEM (Original Equipment from Manufacturer) sounds mà thôi [:-]

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
9/12/06
1.885
5
38
Đất cò rán
RE: Bose vs. Harman Kardon - bạn thích ai hơn ??? Vì sao?

Tôi đẽ nghe thử nhiều loại loa trên nhiều loại xe nhưng Hoành tráng nhất vẫn là hãng B&O của Đan Mạch thửa riêng cho AUDI. Thôi rồi lượm ơi miễn không bình luộn