Hỏi/Đáp Kỹ Thuật BS giúp em với, thay giảm xóc

Hạng B2
18/9/04
295
4
18
Đâu đó
Con gái em, Clio đẻ năm 1992,170000km,1.1L, đến nay cháu nó đau chân, xóc quá. Em định thay giảm xóc cho cháu. Theo bác sỹ thì em nên chỉ thay ống giảm xóc thôi hay là thay cả cái lò xo bên ngoài nữa? Hay là chỉ thay lò xo không thôi? Mong bác sỹ và các anh em chỉ giúp. Xin cảm ơn nhiều

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
RE: BS giúp em với, thay giảm xóc

không cần thay cái lò xo đâu bác. thay cái ống giảm xóc thôi

chả là bác sĩ tô hô mà tịt vừa dẫn tôi đến tận nơi để mua cặp phuộc sau mà. gắn vào xong cho thằng bạn mượn đi Đà Lạt, nó bảo đi êm như... lé xụt :D

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn

Bác Qha thay hiệu gì vậy (lọai dầu hay gas ). Tôi đã thay mới toàn bộ bằng KYB lọai Gas nhưng không thấy sướng chút nào. Đi qua mấy cái ổ gà là nó kêu bụp bup..., một cục đá nhỏ xíu cán qua cũng nghe nữa.

Không biết là như vậy là tốt (cảm nhận được măt đường) hay xấu nữa , bác và bác sĩ có thể tư vấn thêm được không? Hôm nào bác về SG em nhờ bác và bác sĩ khám lâm sàng dùm em.

Cám ơn.

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Trích đoạn: qha_vn

không cần thay cái lò xo đâu bác. thay cái ống giảm xóc thôi

chả là bác sĩ tô hô mà tịt vừa dẫn tôi đến tận nơi để mua cặp phuộc sau mà. gắn vào xong cho thằng bạn mượn đi Đà Lạt, nó bảo đi êm như... lé xụt :D

Té ra là vụ chim xanh bơi đấy à... thế thì êm là phải thôi:D:D

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

to bác maxi

tiếng kêu không phải chỉ do giảm xóc, nếu thay mới vẫn kêu có thể do nhiều nguyên nhân khác như: rô tuyn mòn, cao su các thanh giằng bị lão hóa, bạc đạn bánh xe rơ mòn... cái này bác phải nhờ bác sĩ thui

nhân tiện, cái gạt nước tốt không bác?

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn

Gạt nước ok lắm bác ạ , chỉ tội hơi ngắn tí thôi, nhưng mà không sao.

Xe em đã thay nguyên bộ routin mới, cao su thanh giằng (sway bar). Chỉ còn cái cao su của control arm la chưa thay thôi.Nhưng em đã kiểm tra rồi vẫn còn tốt ,bạc đạn cũng vậy. Khi chạy thì tay lái vẫn thẳng không bị lạng gì hết.

Khi chạy trên xa lộ nhúng thì ok lắm nhưng đường dằn thì không thể không nổi nóng được. Hôm nào offline mời bác cùng BS chẩn đoán dùm.