Status
Không mở trả lời sau này.
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
151.877
113
www.phindeli.com
Hạng B2
12/8/08
163
2
0
www.sws.com.vn
Hàng Belleza bị chai với thị trường rồi, giờ muốn bán được chỉ làm chiến dịch marketing mới thì may ra.
Nếu muốn lướt thì bđs hay ck đều giống nhau: biết khi nào các sàn thổi bùng giá dự án, khi nào phi đội gà bay đẩy giá ck. Thông tin cực kì quan trọng. Còn mua để ở thì cứ thấy đẹp, thích, vừa túi tiền là bụp.
Hãy biết tham lam trước khi người khác tham lam, hãy biết sợ hãy trước khi người khác sợ hãi :)).

Hạng B2
21/4/10
390
1.690
123
Nó bán lẻ 16tr thì bán sỉ chắc khoảng 14tr+/m2. Lời quá.
OS mình lập 1 quỹ khoảng vài chục tỷ là làm dự án được rồi.
Đang có sẳn đất đây bác HT ui. Làm không?

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
151.877
113
www.phindeli.com
aquariusit nói:
Hàng Belleza bị chai với thị trường rồi, giờ muốn bán được chỉ làm chiến dịch marketing mới thì may ra.
Nếu muốn lướt thì bđs hay ck đều giống nhau: biết khi nào các sàn thổi bùng giá dự án, khi nào phi đội gà bay đẩy giá ck. Thông tin cực kì quan trọng. Còn mua để ở thì cứ thấy đẹp, thích, vừa túi tiền là bụp.
Hãy biết tham lam trước khi người khác tham lam, hãy biết sợ hãy trước khi người khác sợ hãi :)).
Nó ko cần làm Marketing nữa, vì theo tuyên bố CĐT đã bán hết hàng rồi. Chỉ có ai ôm hàng của nó thì tự lo mà bán ...
Giá 16tr là giá nó thực thu về ghi vô sổ sách của Sacomreal, như vậy có lẽ ko có giá sỉ 14tr đâu ...

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53
Hay là mình làm cái quĩ đầu tư đi bác HT ơi, (em nghiêm túc), mỗi anh em góp tí làm thành cái phi đội heo bay. Ở đây ai cũng quen biết rộng, tìm cách thổi giá em nghĩ ko khó.

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
em có thằng em chuyên làm dự án (hay làm cho Đất Xanh) đặc biệt khu Q 7/8. 
Bác nào có đất thì kêu nó tới hợp tác

@tuando: em có hay nói chuyện với nó thì em bổ xung cho bài của bác 1 tí
Giá vốn là 10tr nhưng không phải bỏ vốn do
- Đàm phán với chủ đât để cùng đầu tu, VD chủ đất muốn bán 50 tỉ thì sau khi đầu tu xong xác nhận sẽ trả 100 tỉ, hầu hết là chịu. Nếu không chịu thì chơi bài đặt cọc khoảng 10% (5 tỉ) rồi bao giờ bán được thì chả (cũng nhanh thôi)
- Chi phí xin dự án cho các quan thì do quen biết lớn nên các quan chịu "trả chậm", sau khi thu được tiền của mấy chú lướt sóng
- Móng cọc thì trả sau cũng được .......trừ 1 số tiền đặt cọc lúc đầu, không nhiều lắm, khoảng vài tỉ

Vậy một dự án khoảng 1000 tỉ bỏ vốn dưới 10 tỉ
Nói giá vốn là 10 triệu/m2 mà khỏi bỏ vốn (tiền đất, tiến chi phí chạy dự án, tiền móng, tiền xây, tiền nội thất .......) đều trả sau khi thu được của mấy chú Lướt ván hết .......nhiều khi lướt ván nhiệt tình mà chưa tới hạn trả ......... gửi ngân hàng bao LL cho nó thoải mái

Lãi thì cứ thế mà tính 6 triệu/m2

Hạng B1
12/8/10
59
0
0
Sacomreal nó sắp lên sàn nên phải có bài PR chứ các bác. Mà nếu đúng thì lãi nhiều quá nhỉ.

Status
Không mở trả lời sau này.