Tập Lái
6/10/15
19
4
3
48
Có bác nào biết nguyên nhân khi khởi hành máy C280 ko bốc, chạy ở tốc độ dưới 30km/h có hiện tượng giật giật, chuyển số ko mượt và số lùi rất yếu.
Các bác chỉ giúp em với. Thanks

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Trường hợp bị giật có thể xe bị mất 1 động cơ nào đó (ví dụ 4 máy chỉ còn 3 máy hoạt động) , bình thường là tắt máy và khởi động lại. Bệnh này có thể do chất lượng xăng kém và gây ra nguy nhân trên. Còn xe cũ bị thường xuyên thì bác chuẩn bị tốn mớ lúa để kiểm tra & bảo dưỡng xe .

Tập Lái
6/10/15
19
4
3
48
Trường hợp bị giật có thể xe bị mất 1 động cơ nào đó (ví dụ 4 máy chỉ còn 3 máy hoạt động) , bình thường là tắt máy và khởi động lại. Bệnh này có thể do chất lượng xăng kém và gây ra nguy nhân trên. Còn xe cũ bị thường xuyên thì bác chuẩn bị tốn mớ lúa để kiểm tra & bảo dưỡng xe .
Nếu có trường hợp bỏ máy thì Taplo phải báo chứ bác

Hạng C
1/9/08
639
2.022
93
Bệnh này bác phải vào hãng hoặc gara lớn thì mới tìm ra nguyên nhân được nhưng chắc là tốn nhiều thóc lắm đấy. Em bị rồi nên biết. Hình như nó là bệnh chung của dòng C280 hay sao đó.

Tập Lái
6/10/15
19
4
3
48
Em thấy lạ là máy 3.0 V6 mà ì như máy 1.4 í.
Ko lẽ nó ko bốc bằng máy 2.5 của Toy hay sao?
Thế trước đây bác xử lý ntn vậy?

Hạng C
1/9/08
639
2.022
93
Theo đánh giá của cá nhân em thì Mer C, kể cả máy V.6 khi khởi động nó không tăng tốc tức thì giống như máy 2.5 của Camry. Nhưng khi đã tăng tốc rồi thì máy 2.5 của Camry lại không bằng Mer.
Em nghĩ xe của bác bị lỗi hộp điều khiển động cơ hoặc hộp điều khiển hộp số gì đó. Lúc trước xe em bị, vô Mer ngôi sao sửa hết gần 100tr.

• Like
Reactions: Nhà quê mê Merc
Tập Lái
6/10/15
19
4
3
48
Theo đánh giá của cá nhân em thì Mer C, kể cả máy V.6 khi khởi động nó không tăng tốc tức thì giống như máy 2.5 của Camry. Nhưng khi đã tăng tốc rồi thì máy 2.5 của Camry lại không bằng Mer.
Em nghĩ xe của bác bị lỗi hộp điều khiển động cơ hoặc hộp điều khiển hộp số gì đó. Lúc trước xe em bị, vô Mer ngôi sao sửa hết gần 100tr.
Cảm ơn bác để em vào háng kiểm tra xem họ bảo sao?
Hôm vừa rồi em vào Vinastar khám tổng thể, họ đưa cho em một cái list test xe, em đọc chẳng hiểu gì. Họ kết luận, xe không có vấn đề gì cả ngoài mấy cái gioăng cao su bị lão hóa thôi. Mất 924k ra về vẫn ko biết đắt hay rẻ. Hic

Hạng C
16/3/12
722
399
63
Xì Gòn
Cảm ơn bác để em vào háng kiểm tra xem họ bảo sao?
Hôm vừa rồi em vào Vinastar khám tổng thể, họ đưa cho em một cái list test xe, em đọc chẳng hiểu gì. Họ kết luận, xe không có vấn đề gì cả ngoài mấy cái gioăng cao su bị lão hóa thôi. Mất 924k ra về vẫn ko biết đắt hay rẻ. Hic
vấn đề là hết bệnh chưa bác ? Nếu đã hết thì chúc mừng bác .... vì e nó ko bị gì ...