Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113
Bác nặng lời quá! Thật ra trước giờ khi khiếu kiện thì quyền lợi của người tham gia bảo hiểm luôn được bảo vệ tuyệt đối tại tòa mà bác. Em cũng đã trao đổi tại nhà với anh chủ rằng không nên dùng đt hay nói chuyện "xã giao" nữa mà phải bằng công văn. Đến hôm nay có time lên OS thì có thread này. Thật là buồn!

À, đầu tiên cho phép anh xưng hô "anh, em" thoải mái với em nhé, vì tuổi đời anh chắc chắn lớn hơn em và có lần anh em mình đã gặp nhau đâu đó trên diễn đàn này rồi.

Anh thật sự ko biết em đang công tác ở đơn vị nào (vì hệ thống của em có quá nhiều cty con/chi nhánh) nhưng trước khi em nhận xét rằng anh quá nặng lời thì thiết tưởng em cần biết hoặc nắm sơ qua trường hợp của anh nhé.

Cá nhân anh hay hầu hết mọi nạn nhân của PTI ở đây đều ko trách cứ những người vì kế sinh nhai buộc phải làm việc và bảo vệ (dù rất yếu ớt) những kẻ trả lương cho mình - như em; anh chỉ đang làm những gì cần thiết để phân định đúng sai, góp một phần vào quá trình thải loại ra khỏi cuộc sống những yếu tố cặn bã chuyên lừa đảo với một vỏ bọc chính chuyên thôi.

Anh ko thể chia sẻ nhiều với em ở đây vì em ko phải là đối tượng để anh giải quyết đâu, vậy đi em nhé. Chúc em luôn vui và bằng lòng với cuộc sống của chính mình. :)

Tập Lái
21/5/14
33
31
18
35
Nhà em 3 xe đc 6 năm tuổi, 2 năm đầu em mua bảo hiểm, đến năm thứ 3 em chỉ mua bảo hiểm bắt buộc, vì cũng đã trải nghiệm vị đắng khi liên đới bên thứ 3, có mấy lần BH gọi em sao ko mua nữa, em chỉ nói mang hợp đồng qua đọc em nghe nghe chỗ nào ko hiểu em hỏi phải giải thích đến khi em rõ em mới mua, đọc 8 tiếng giờ hành chánh có giờ nghỉ trưa luôn.sales BH từ đó ko gọi em nữa.

Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113
Bác có lập team để hỗ trợ như vụ đòi vàng do thăng hạng lên B2 không bác ?

Hahaha, em đợi bác lên C em sẽ mang team đi lấy vàng và cash cho bác nhé :)

Riêng vụ ông BH lừa đảo này, em có team lớn hơn thế nhiều, ngoài khối doanh nghiệp vận tải ra thì đơn cử như các ông tai to mặt lớn trong giới cho thuê tài chính, họ đã đưa cái tên BH này vào blacklist rồi, bác nào cần xe mà thông qua cho thuê tài chính hoặc bank thì xác định chọn BH khác nếu ko muốn hồ sơ bị hủy ngang nhé.

Hạng C
23/2/14
711
1.475
93
Chắc bạn @tuanduong00 cũng biết case xe tôi đang g/q claim với PTI TPHCM (ko phải PTI Bến Thành). Sự việc xảy ra & lập hs claim từ 19/11/2015 & đến giờ PTI vẫn chưa xong q/đ bồi thường & thanh toán cho tôi (đã ứng trước chi phí sửa xe hơn 30tr). Tôi cũng đã gửi khiếu nại bộ phận claim bằng văn bản từ giữa Jan16 & y/c trả lời bằng văn bản nhưng chưa nhận được bất kỳ hồi âm nào! Do quá bận công việc nên tôi chưa trực tiếp đến PTI để g/q dứt điểm. Cách g/q của PTI là quá tệ & ko lạ gì nếu KH sẽ tránh xa "thương hiệu" này!
Tôi vẫn đang chờ film hay để xem & sẽ chia sẻ với các bác từng bị PTI "chế tài". Khi đó KH đòi lại QL chính đáng của mình thì cũng vỡ mặt!
Bác @Black Tomato quá chuẩn khi nhắc Luật HS bổ sung ĐK "trục lợi BH" hiệu lực từ 01/07/2016! :) (tôi cũng trong ngành BH hơn 10 năm rùi)

Hạng B2
15/8/15
227
174
43
(Nói hơi bựa) Thật chứ ba cái bảo hiểm lúc mua thì nghe nó mát đít dễ sợ, đến lúc đụng chuyện thì cũng nóng từ mặt đến đít! Bảo hiểm tai nạn cho học sinh trc em bị gãy tay cũng chạy mãi đến lúc lấy dc mấy trăm k tiền BH thì cũng chỉ đủ tiền xăng cộ đt đi lại, xem như tiền thuốc men móc túi ra trả! BH 4b hôm trc bị thằng Ỉn mắt lé de ủi vô cái đèn pha bể ra khai với BH chạy xe vào nhà va cổng bể mới dc thay và ko xác minh! Sau này có hư hỏng nhẹ cứ thỏa thuận cho thằng làm hư đền 1 ít, còn lại mang ra gara có liên kết với bên BH mình mua người ta tự mang đi làm! Xe em mua Bảo Việt bắt buộc với 2 chiều hết gần 9tr, đắt tí nhưng đỡ lằng nhằng tốn hao sức khỏe!

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
(Nói hơi bựa) Thật chứ ba cái bảo hiểm lúc mua thì nghe nó mát đít dễ sợ, đến lúc đụng chuyện thì cũng nóng từ mặt đến đít! Bảo hiểm tai nạn cho học sinh trc em bị gãy tay cũng chạy mãi đến lúc lấy dc mấy trăm k tiền BH thì cũng chỉ đủ tiền xăng cộ đt đi lại, xem như tiền thuốc men móc túi ra trả! BH 4b hôm trc bị thằng Ỉn mắt lé de ủi vô cái đèn pha bể ra khai với BH chạy xe vào nhà va cổng bể mới dc thay và ko xác minh! Sau này có hư hỏng nhẹ cứ thỏa thuận cho thằng làm hư đền 1 ít, còn lại mang ra gara có liên kết với bên BH mình mua người ta tự mang đi làm! Xe em mua Bảo Việt bắt buộc với 2 chiều hết gần 9tr, đắt tí nhưng đỡ lằng nhằng tốn hao sức khỏe!
9trieu so với giá trị xe bao nhiêu bác. Em mua PTI 1 năm gàn 15 củ khoai

Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113
9trieu so với giá trị xe bao nhiêu bác. Em mua PTI 1 năm gàn 15 củ khoai

Còn tùy vào các điều khoản bổ sung, mức miễn thường nữa bác. Giả định đầy đủ các khoản bổ sung như chọn gara, thủy kích, mất cắp... và mức miễn thường <2 chai thì mức phí tốt nhất trong khoảng 1.2%, như vậy xe của bác dao động từ 1.2-1.3 tỏi, xe bác "thienha408" dưới 800tr. Em nghĩ vậy. :)

Tập Lái
28/10/13
39
24
18
À, đầu tiên cho phép anh xưng hô "anh, em" thoải mái với em nhé, vì tuổi đời anh chắc chắn lớn hơn em và có lần anh em mình đã gặp nhau đâu đó trên diễn đàn này rồi.

Anh thật sự ko biết em đang công tác ở đơn vị nào (vì hệ thống của em có quá nhiều cty con/chi nhánh) nhưng trước khi em nhận xét rằng anh quá nặng lời thì thiết tưởng em cần biết hoặc nắm sơ qua trường hợp của anh nhé.

Cá nhân anh hay hầu hết mọi nạn nhân của PTI ở đây đều ko trách cứ những người vì kế sinh nhai buộc phải làm việc và bảo vệ (dù rất yếu ớt) những kẻ trả lương cho mình - như em; anh chỉ đang làm những gì cần thiết để phân định đúng sai, góp một phần vào quá trình thải loại ra khỏi cuộc sống những yếu tố cặn bã chuyên lừa đảo với một vỏ bọc chính chuyên thôi.

Anh ko thể chia sẻ nhiều với em ở đây vì em ko phải là đối tượng để anh giải quyết đâu, vậy đi em nhé. Chúc em luôn vui và bằng lòng với cuộc sống của chính mình. :)

Gửi bạn tuấn PTI
- Hiện tại bạn có thể nói là bạn buồn vì lý do gì đó nhưng bạn có hiểu được thân phận và tâm trạng của chúng tôi (những thượng đế ) khi gặp chuyện cần BH giúp đỡ và không được sự tiếp đãi đúng mực hay không, khi mà phải ngồi ở ngoài đường gọi đt thoại liên tục cho bên BH để được sự tư vấn cần thiết vì chúng tôi đã và đang mua sản phẩm dịch vụ của công ty bạn . Sau đó chúng tôi được gì theo bạn như vậy đã thỏa đáng không ? bạn có biết hệ lụy của sự chờ đợi của chủ phương tiện khi không có phương tiện để đi lại và không biết có đc sửa chữa hay không
- Sau gần 10 ngày đợi và chờ ,loay hoay, tôi lập topic này ra để cần sự tư vấn giúp đở của các anh chị em trên diễn đàn OS tư vấn xem mình phải làm gì và mình đã làm sai chổ nào , đúng chổ nào (cái này gọi là học hỏi kinh nghiệm của người đi trước) đồng thời bước tiếp theo tôi nên làm gì
- Hiện tại bạn đọc trên topic này tôi chưa chê hoặc khen PTI hoặc nhận xét PTI như thế nào mà tôi chỉ trình bày trường hợp của mình để mọi người tham khảo và cho ý kiến giúp tôi có cách ứng xử đúng mực đồng thời tôi nghĩ mình cũng nên phổ biến cách thức giải quyết của PTI để mọi người có một cái nhìn công tâm hơn, hiện tại đúng sai là như thế nào tôi và mọi người vẫn đợi PTI chứng tỏ chất lượng dịch vụ của mình
- Nếu trên hợp đồng bảo hiểm của PTI có hạng mục cần giữ bí mật không công khai thông tin khi sự việc đang giải quyết tôi sẽ thực hiện đúng yêu cầu đó vì hiện tại tôi cũng chưa công bố đầy đủ toàn bộ cách thức giải quyết từ PTI đối với trường hợp của mình
- Hiện tại tôi và gia đình vẫn đợi và sẽ cố gắng đáp ứng các yêu cầu từ PTI đưa ra trong khả năng mình làm được và mong PTI có phương thức giải quyết hợp lý trong vấn đề này

Em cám ơn anh Tomato và các anh chị em đã góp ý cho em trong những ngày vừa qua và em mong các anh chị tiếp tục đồng hành với topic của em ,em sẽ cung cấp các diễn biến giải quyết kế tiếp của trường hợp này nhằm mong rằng chúng ta sẽ có được một dịch vụ bảo hiểm tốt hơn .
(gia đình em chí ít cũng có gần chục con xe mua dịch vụ BH của 2-3 cty may trong những năm qua không gặp trường hợp lớn như vậy nên em xin lỗi không khen ai mà cũng không chê ai vì phải xem thực tế dịch vụ như thế nào khi gặp)

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
ngọt à! trong bất cứ trường hợp nào khi dính đến bảo hiểm mà có dòng bôi đen bên trên thì chắc chắn bị từ chối đó nhoen!
Tuy bác oánh chữ nhanh với đại ý là tai nạn do lỗi chính tôi gây ra, ko liên quan đến bên nào khác thì cũng nên né cái bia rượu ra, do quy tắc chung BH là: "các trường hợp hợp xảy ra sự kiện bảo hiểm dính dáng đến bia-rượu-chất kích thích sẽ bị từ chối bồi thường" nhoen
Đã đọc và ghi nhận :)