Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
22/10/13
0
0
0
Chào các bác,
Em đang ngắm mua căn hộ City Garden 70m2, các bác cho em hỏi căn 70m2 tầng 7 nhìn ra hồ bơi giá 3,1 tỷ có hợp lí không?
Hiện giờ em đang ở nước ngoài nên không có điều kiện đến tận nơi xem được, post 1 bài ở đây mong các bác giúp em. Cảm ơn các bác.

Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
em có viết khá nhiều bài về vụ này rồi.
đầu tư căn hộ, chứng khóang hay ngay cả mua 1 cục kẹo mà muốn biết giá đầu tư có tốt không thì tốt nhất là coi dòng tiền nó làm ra là bao nhiêu 1 năm rồi tham chiếu với những đầu tư khác.
Ví dụ như căn City Garden này bán giá 3.1 tỷ, tiền thuê 1PN thường khỏang 700 đô, vậy 1 năm là 177.6 triệu, trừ tiền quản lí 18 triệu thì còn tròm trèm 160 triệu, vậy rental yield (lãi xuất tiền thuê) bằng khỏang 5.2%.
Coi như thị trường đang đánh lên căn hộ, năm sau bác bán lời cuối (trừ hết chi phí) được khỏang 5%. Vậy túm lại là bác lời khỏang 10% trong 1 năm cho khòan đầu tư này. Bây giờ bác thử tự hỏi coi bác có thể kiếm trên số 10% này ở chỗ khác không? Nếu không thì đầu tư

đó là nói góc độ đầu tư, còn nói về căn hộ này thì em mạn phép chém 1 phát là cái đường Ngô Tât Tố nhỏ xíu, dơ và tạp nham mà chưa thấy động tĩnh gì về quy họach cả. Nếu bác đầu tư khu Bình Thạnh, đi ra ngòai lộ mua Saigon Pearl hay Manor chờ Vincom tạo khu Tân Cảng sôi động có lí hơn. Gỉa dụ mà Vin nó xây xấu thì chất lượng của mấy thằng Manor với Saigon Pearl bác đã thấy rồi. Lúc đó từ nhà bác đi 3 bước ra khu Vincom có siêu thị, trung tâm mua sắm, giải trí cho con nít, công viên, y tế. Rồi từ nhà bác tản bộ ra đến Lê Thánh Tôn cũng ok. Gỉa dụ bác 0 múôn cho mướn nữa thì để đó làm second home để nuôi bồ nhí. Lâu lâu bay vể từ nước ngòai hú hí cũng sướng, nhỉ? :D

Hạng D
16/1/06
1.479
9.257
113
Căn bác chủ xem giá đó cũng hợp lý. Căn em cũng 70m2, full nội thất, đang cho thuê 900usd/tháng, có người trả 3.2t mà e chưa có ý định bán.

Tập Lái
22/10/13
0
0
0
Cảm ơn bác asianguy85 đã nhiệt tình trả lời, bác làm em mở mang thêm kiến thức về đầu tư, căn này em định mua rồi khi nào về là ở luôn, tại em cũng sắp về nước, nên không nghĩ đến đầu tư. Em hỏi vậy là vì cuối năm 2012 em đã vào khu này xem 1 lần, hồi đó căn 70m2 rao bán 2,8 tỷ từ chủ đầu tư, nhưng em chưa đủ lúa nên chỉ xem chơi. Sau gần 2 năm giá tăng lên 300 chai, nên vào đây hỏi các bác để biết thêm thông tin. Em cũng đã tìm hiểu qua khu SG Pearl nhưng thấy giá ngoài khả năng nên thôi. Các bác cho em hỏi luôn hiện giờ căn hộ từ chủ đầu tư không còn nữa rồi, chỉ có thể mua lại từ chủ đầu tư thứ cấp. Mua lại theo phương thức ủy quyền công chứng rủi ro có nhiều không?

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
Boi nho cac bac o nn ma thi truong can ho khong am dam lam. Bac nhacfree o nuoc nao the?
Tam do bac xuong PMH mua Riveria Point hay may chu Happy gi cua PMH o rong rai hon, 2PN.

Hạng D
26/12/12
1.245
11.357
113
Bác asian85 nói sao chứ em có bạn có căn hộ ơ đay dễ cho thuê lắm. Căn của nó khoảng 63m2 mà nó cho thuê $800/tháng rao chừng 1-2 tuần là có người vớt ngay.

Cho thuê thì được chứ ở thì em không ham tại xung quanh chẳng có tiện ích gì nổi trội so với cái giá đó, đường vào thì ngoan nghèo lại cực kì phức tạp, tạp nham.

ogo confirmed
Hạng B2
29/5/14
109
5.250
93
Hơn 2 tỏi bác mua được căn hộ 1pn ở The Manor. Hơn 3 tỏi chút bác qua bên q2 hoặc q7 không thiếu dự án ngon. City Garden khu dân cư xung quanh nhếch nhác gớm. Hồ bơi bé như cái lỗ mũi. Thiết kế nhìn xa xa 2 toà tháp tròn tròn thấy đẹp, nhìn gần mới lộ khuyết điểm. Vì hình tròn nên toàn bộ ban công phơi đồ, treo cục máy lạnh bố trí ngay ngoài. Khách vừa tới sảnh là thấy quần áo phấp phới và cục máy lạnh tầng tầng lớp lớp đập ngay vào mắt. Chán kinh! Túm lại em không hiểu nó cao cấp ơr điểm nào.

Tốt nhất bác về nước thuê nhà ở 1 thời gian từ từ tìm hiểu. Tầm tiềnđó có nhiều lựa chọn, không nên xuống tiền vội

Tập Lái
11/8/14
0
0
0
39
Bác về Đà nẵng đi, thành phố đẹp, an ninh, môi trường trong lành, con người thân thiện, giá cả phải chang và là TP Đáng sống nhất việt nam, bây h ven biển Đà nẵng toàn Khu Nghỉ dưỡng đẳng cấp quốc tế, nhiều việt kiều và người nước ngoài đang đầu tư về Đà nẵng. các loại Bất động sản nghỉ ngỉ dưỡng đang phát triển rất mạnh. khách mua 1 năm được ở miễn phí 30 ngày tại căn hộ của minh, thời gian còn lại đơn vị quản lý sẻ vận hành cho thuê lại và lợi nhuận chủ property sẻ chia cùng đơn vị quản lý: Hiện tại bên em đang phân phối các dự án căn hộ cao cấp , biệt thự cao cấp mặt biển và trung tâm đà nẵng từ 1,2 tỷ căn. căn Hộ khách sạn 5 * chỉ từ 1,3 tỷ /căn. biệt Thự trong resort quốc tế từ 8,5 tỷ.

Nếu Bác quan tâm và cần tư vấn về BĐS Đà nẵng cứ LH em theo
Phone: 0915.573.995
email: [email protected]

Status
Không mở trả lời sau này.