Hạng C
11/2/13
556
548
93
cat lai
em có 1 xe 8 chỗ muốn chuyển tên sang tên công ty mà nhiêu khê quá, ra đóng thuế, thuế bắt ra công chứng, ra công chứng bắt đi giám định xe còn bao nhiêu % . dịch vụ cò nói không ở đâu làm như quận 2. hành dân và rất khó chịu, em đã đích thân đi cùng dịch vụ và không thể kìm lòng được khi thấy cách làm việc của các đầy tớ. em có ghi âm và 1 số hình ảnh trong khi em đợi và làm viêc tại phòng công chứng thủ đức họ tự đính giá xe em từ 1 tỷ xuống còn 900 triệu,sau đó chắc không có bôi trơn không đồng ý ký và nói tôi xé bỏ, em nói tôi đố các ông xé giấy tờ tôi đã ký, và sau đó trưởng phòng công chứng tên Tâm gạch chéo hết, dưới sự bảo vệ của trợ lý tên Thành. Bác nào có số ĐT của dịch vụ nào cao tay hơn chỉ giúp em với ạ.
các bác chỉ cho em chuyển tên xe của mình sang tên cty của mình với ạ
các bác chỉ cho em chuyển tên xe của mình sang tên cty của mình với ạ

Attachments

Hạng B2
5/10/14
288
103
43
công chứng bắt đi giám định xe là sai, việc định giá bao nhiêu là tự hai bên thoải thuận, trường hợp của bác là bác muốn gón vốn bằng tài sản thì đừng làm như vậy rất nhiêu khê, bác làm thủ tục mua bán bình thường muốn bao nhiêu trả đc, vì mua xe các nhân trong trường hợp này ko phải nộp thuế VAT, chỉ chịu phí trước bạ thôi

• Like
Reactions: Minhphu1049
Hạng C
11/2/13
556
548
93
cat lai
công chứng bắt đi giám định xe là sai, việc định giá bao nhiêu là tự hai bên thoải thuận, trường hợp của bác là bác muốn gón vốn bằng tài sản thì đừng làm như vậy rất nhiêu khê, bác làm thủ tục mua bán bình thường muốn bao nhiêu trả đc, vì mua xe các nhân trong trường hợp này ko phải nộp thuế VAT, chỉ chịu phí trước bạ thôi
Dạ em cảm ơn ! Xe em đứng tên cà vẹt , em lạ làm gđ cty . Công chứng cũng ko chịu , công an cüng ko chịu ạ .em uỷ quền cho ng khác nhận góp vốn cho cty công chứng bắt em đi giám định đó ạ.

Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113
Em nghĩ thế này:

1) Bọn Công chứng (CC) ko phải là đầy tớ, nó luôn xem nó là ông chủ của Thượng Đế. Phải lobby hàng tấn tiền mới mở được cái VPCC đó nên nó sẽ ra sức chém và hành thượng đế chán chê thôi.

2) Câu chữ, ngữ nghĩa trong tờ giấy gạch chéo thuộc loại "cùi bắp", xa rời nghiệp vụ thuần CC. Có lẽ nhìn kỹ thấy lính nó làm sai nên nó vội vàng gạch chéo để hủy, chứng tỏ nghiệp vụ của VPCC này thuộc loại kém, dẫn đến việc hỗ trợ khách hàng quá tệ, cho dù đây là dịch vụ có thu cho chúng nó mà nó còn làm vậy, anh chủ dẹp bọn ấy ngay và luôn đi.

3) Luật ko cấm Cty của anh mua lại xe đã qua sử dụng của gia đình anh hoặc ngay cả cá nhân anh, việc này ko quá phức tạp như anh nghĩ. Còn nếu muốn hợp thức hóa bằng phương án góp vốn thì hẵng tính chuyện ủy quyền cho người khác hoặc sang đứt tên cho người khác, khi đó sẽ nhẹ nhàng hơn. Lúc ấy thì cạch tụi VPCC này ra!

P/S: thằng ko tóc nằm ngủ là sếp hay trợ lý vậy, sao anh chủ canh chụp hay thế? :D

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Sao em làm mấy cái công chứng mua bán đất, xe, cho thuê ở mấy phòng công chứng tư bên q7 nhanh lắm ! Chả thằng nào hành @@ Hay bác có nhu cầu đặc biệt ? Xe 1 tỷ muốn góp thành 10 tỷ ?

Hạng B2
5/10/14
288
103
43
Bác nên tham khảo cách tính giá trị xe còn lại để tính Lệ phí trước bạ của bên thuế, nếu Xe đi dc 5 năm thì giá trị xe còn 50% thôi

Hạng D
5/6/13
1.119
1.201
113
Thủ tục thì bài trên đã có, chỉ nản với cái bọn công chứng, nhìn hình hãi quá