Tập Lái
28/4/17
3
11
3
39
Các bác cho em xin nên mua BMW X4 hay Volvo XC60?
Chào các bác OSER, em mới đi lái thử Volvo XC60 mới, tuy nhiên đây là dòng xe mới và chưa được nhiều người kiểm chứng, các bạn bè bán xe khuyên em nên chuyển qua mua BMW X4 hoặc BMW 528i GT. Em thấy hình như sang năm 2019 BMW 528i ko sản xuất nữa thì phải, nên rất phân vân không biết nên chọn con nào. Em xin các bác chút kinh nghiệm. [pagebreak][/pagebreak]
Nên mua xe nào các bác? Volvo mới hay xe BMW ạ?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
28/4/17
3
11
3
39
Các bác forum có kinh nghiệm về 2 dòng trên chia sẽ giúp e 1 chút đc ko ah, e chân thành cám ơn

Hạng B2
4/1/16
336
278
63
32
Nếu là mình thì mình chọn XC60 bởi độ an toàn hàng đầu, cũng nhập nguyên chiếc như Q5 mà options nhiều hơn nhiều. xe đẹp ít đụng hàng nữa. Nhưng nếu bác thích lái xe hơn hưởng thụ thì chuyển qua BMW.Tuy nhiên bmw ở vn từ 5 seri tới x4 đều là mẫu cũ lắm rồi bên thái ngta đã chạy bản thế hệ mới hết mà Thaco toàn bán mẫu cũ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
2/9/06
94
20
8
Tôi đã đi XC60 và đánh giá như sau:

Tay lái nhẹ, gọn gàng tinh tế và chính xác! chân ga nhạy và thừa lực để kéo 5 người. Nội thất tạm được, không xuất sắc lắm, loa B&W nghe hay. Một điểm trừ cực lớn là hàng ghế sau không ngả được như trên Lexus RX và cũng chật hơn RX. Còn lại đều ok cho một chiếc SUV 5 chỗ gia đình. Giá xây dựng hơi cao so với thương hiệu.

BMW X4 chưa chạy nên không có ý kiến. Cảm nhận hình thức bên ngoài rất kỳ, không đặc sắc theo kiểu dáng của BMW.

Cá nhân tôi không chọn 2 chiếc này nếu ngân sách đủ để mua! Sẽ chọn 1 con Ford Range Raptor và 1 chiếc Maxda CX5 2018 cho vợ đi chợ,đón con...Tổng cũng chỉ 2,5 tỷ là căng dây đàn.

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Tôi đã đi XC60 và đánh giá như sau:

Tay lái nhẹ, gọn gàng tinh tế và chính xác! chân ga nhạy và thừa lực để kéo 5 người. Nội thất tạm được, không xuất sắc lắm, loa B&W nghe hay. Một điểm trừ cực lớn là hàng ghế sau không ngả được như trên Lexus RX và cũng chật hơn RX. Còn lại đều ok cho một chiếc SUV 5 chỗ gia đình. Giá xây dựng hơi cao so với thương hiệu.

BMW X4 chưa chạy nên không có ý kiến. Cảm nhận hình thức bên ngoài rất kỳ, không đặc sắc theo kiểu dáng của BMW.

Cá nhân tôi không chọn 2 chiếc này nếu ngân sách đủ để mua! Sẽ chọn 1 con Ford Range Raptor và 1 chiếc Maxda CX5 2018 cho vợ đi chợ,đón con...Tổng cũng chỉ 2,5 tỷ là căng dây đàn.
;))
Có 2.5 tỏi chả ai mua như bác cả ^^
Đã chi từng đấy tiền thì thu nhập hàng tháng cũng vài trăm mà lại phải đi 1 con xe bình dân+ 1 con bán tải
Mua xc60 hay x4 đều là lựa chọn hợp lý
Còn nếu tiết kiệm như bác thì 1 everes+ 1jazz cho vợ thì hợp lý hơn

• Like
Reactions: DKmarket
Hạng B2
28/5/16
387
451
63
43
;))
Có 2.5 tỏi chả ai mua như bác cả ^^
Đã chi từng đấy tiền thì thu nhập hàng tháng cũng vài trăm mà lại phải đi 1 con xe bình dân+ 1 con bán tải
Mua xc60 hay x4 đều là lựa chọn hợp lý
Còn nếu tiết kiệm như bác thì 1 everes+ 1jazz cho vợ thì hợp lý hơn
Mình thấy ý kiến bác đó cũng hợp lý vì đó là ý kiến cá nhân bác ấy. Không phải ai chi 2.5 tỉ cũng thu nhập tháng vài trăm đâu bác.

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Mình thấy ý kiến bác đó cũng hợp lý vì đó là ý kiến cá nhân bác ấy. Không phải ai chi 2.5 tỉ cũng thu nhập tháng vài trăm đâu bác.
Thì m cũng có nói thu nhập ko ổn định thì nên mua everes+ jazz . một chiếc nhỏ gọn đi phố mà
Chứ ranger dành cho người đam mê offroad hay phục vụ vận chuyển thôi