Tập Lái
3/9/07
5
0
0
Em mới lấy xe Morning cũ NK, khi đi thấy trên bảng điện tử vẫn có đèn check hiện lên, không biết có làm sao không nữa?? Mong các bác giúp đỡ với.

Hạng C
19/5/07
806
434
63
RE: Các bác cho hỏi đèn Check trên KiaMorning sáng là ntn ???

chỉ có mỗi từ check không hay là chũ checktrans, hay là checkengine
Nếu là checktrans thì là lỗi của hộp số tự động (xe bác hộp số gì)
Nếu là checkengine thì là lỗi của động cơ. nếu là đèn checkengine thì nó còn có cái hình động cơ nữa bác ơi
Bác nên đọc kỹ sách hướng dẫn sử dụng nha. Trong đó họ có ghi chú giải thích các ý nghĩ của các chữ đó
Chúc bác lái xe an toàn

Tập Lái
3/9/07
5
0
0

Xe em là số tự động, chỉ có mỗi chữ check hiện lên trong 1 cái hình trông như cái chai có mấy cái vòi ý. Để em chụp ảnh post lên vậy, nhưng mà post ảnh như thế nào các bác??

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Theo tôi bác cứ cho vào Xưởng khẩn trương. Biểu hiện lâm sàng như vậy là xe của bác có bệnh rồi đấy. Đi nữa sợ không ổn đâu.

Hạng B2
24/3/07
178
0
0
51

http://vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2007/09/3B9FA935/
Bác đọc cái này nhé . Như bác tả thì hình như báo dầu thì phải . Chắc hết dầu chăng ?[8|]

Tập Lái
10/9/06
15
0
0

Có khi không phải dầu đâu bác ạ. Ý em muốn hỏi là có ai đi xe morning số tự động mà có hiện tượng như vậy không, nếu mọi người không bị thì xe em chắc có vấn đề rồi.

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Chắc chắn không cần phải suy nghĩ nhiều đâu bác ạ. Về nguyên lý, tất cả các loại xe khi khởi động các đèn báo đều đỏ ( đây là quá trình check) sau đó vài giây, nếu mọi bộ phận bình thường thi các đèn đều phải tắt ( trừ báo thắt dây an toàn sẽ tắt sau khi bác đeo dây và khoá đầu dây vào chốt). Còn bất kỳ đèn đỏ nào còn sáng là chắc chắn có vấn đề bất ổn, phải đưa ngay vào Viện, không thì khó cứu hoặc cứu được cũng tốn kém.

Hạng C
19/5/07
806
434
63

bác thử post hình lên đi để xem đó là lỗi gì. cấp độ nguy hiểm của đèn là như sau:
- nếu đèn là màu đỏ thì tuyệt đối bác không nên chạy, hãy nhanh chóng đem xe vào bệnh viện.
- nếu đèn là màu cam thì độ nguy hiểm ít hơn, bác có thể chạy đến bệnh viện nhờ khám

Tập Lái
22/11/06
42
0
0

hì hì, đây là cái đèn báo nhiệt độ của máy bác à. Theo em biết thì như thế. Có phải sáng sớm khi bác khởi động máy thì nó hiện ra màu xanh, nếu bác chạy khoảng 5p, máy nóng lên thì tự nó hết đi. Trường hợp nguy hiểm có 1 cái đèn tương tự nhưng ở bên trên thì phải, có màu đỏ, nếu nhiệt độ tăng quá cao thì nó mới hiện ra. Bác phải dừng ngay không được chạy nữa.

Mà nó hình cái nhiệt kế đấy bác à, không phải cái hình như vòi nước theo mô tả của bác đâu:D:D:D:D