Tập Lái
31/5/17
1
50
13
Với việc phát triển rầm rộ dự án khu dân cư tại quận 2 và 9, thì em nghĩ rằng cảng cát lái sớm muộn cũng phai di dời, dùng cảng Hiệp Phước và Cái Mép thay thế sẽ phù hợp hơn. Các bác có nghĩ vậy ko?

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Bác mơ sớm quá, có thể nó sẽ chuyển đấy nhưng ngày đó có khi bác ko chờ được đâu :)

Tập Lái
12/5/17
49
91
18
Với việc phát triển rầm rộ dự án khu dân cư tại quận 2 và 9, thì em nghĩ rằng cảng cát lái sớm muộn cũng phai di dời, dùng cảng Hiệp Phước và Cái Mép thay thế sẽ phù hợp hơn. Các bác có nghĩ vậy ko?
Em nghĩ la không! Nếu có thì 50 năm nữa:D

Hạng C
6/12/10
586
15.636
93
Bên nào cũng làm ăn ,đóng thuế đầy đủ
Nghỉ sao vì miếng cơm của a này ,đuổi cổ anh kia đi
Mấy anh nghĩ đơn giãn quá
Cứ chổ nào nhà mấy anh ở thì chỗ đó cấm xe cont chạy :):)
Nút giao thông Mỹ thủy nó đầu tư xây dựng thì mái a tự hiểu vì sao rồi

• Like
Reactions: kebuomhoa
Hạng C
18/6/11
822
1.128
93
HCM city-Seven district
Phân tích trên 2 khía cạnh:
- Về kinh tế: cảng Container Cát Lái bây giờ là cảng cont. số 1 VN, nguồn thu thuế XNK và các nguồn thu dịch vụ liên quan rất lớn đối với TP.
- Về địa lý: dời một cảng đâu đơn giản, dời ra Cái Mép hả? để cho BRVT nguồn thu? Không! Cảng CL cũng đã có liên doanh với các đối tác nước ngoài làm cảng cont. và đang khai thác ở Cái Mép. Dời ra Hiệp Phước: hiện đang có một cảng (Tân cảng Hiệp Phước) đang khai thác ở đây, chủ yếu làm cont. nội địa, còn dời Cát Lái hiện nay ra HP thì hơi khó vì nhiều nguyên nhân.
Túm lại có dời cảng CL thì chắc trong tương lai, mà tương lai thì có thể chưa biết bao giờ! Ít nhất vài chục năm nữa.

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
hihi bác chủ nghĩ đơn giản quá, chỉ vì mấy cái nhà tập thể chạy chọt sửa quy hoạch ở đấy mà đòi dời cái Cảng. Cái Cảng nó nằm ở đấy trước nhé, các bác ở đâu chạy ra đấy xây lên rồi đòi dời nó đi, cấm xe cont để nhà các bác lên giá. Bác có biết cái Cảng đấy nó liên quan lợi ích nhóm cỡ nào ko mà đòi dời, nó đang nuôi cả cái tp này đấy. Giống như vì sao mãi ko chịu làm sân bay Long Thành, một phần là vì nhóm lợi ích bàn ra để ko phải chia sẻ mảng vận tải hàng ko quốc tế cho Đồng Nai, thậm chí có xây xong cũng sẽ lobby cơ chế đặc thù để sân bay LT trực thuộc TP quản lý, hoặc đề xuất sát nhập huyện Long Thành vào TP HCM luôn nhé. Cục thịt thơm thì thường cắn chặt lắm đừng hòng đụng vô.

Tập Lái
9/7/12
2
168
28

Tùng nghĩ nó cũng sẽ di thôi
cỡ khoảng 1-200 năm nữa

• Like
Reactions: behieu
Tập Lái
6/12/16
0
8
2
36
cư dân cát lái chỉ mong có cái đường nội thị đâm thẳng ra thạnh mỹ lợi hoặc nguyễn thị định đoạn ko có xe công là ngon rồi

Hạng D
16/12/09
1.178
10.849
113
Cảng là chưa thể dời là chắc chắn rồi. Đừng nghe sale nói.
Mà còn cảng là còn cont. Giờ giải pháp chỉ là cont đi đường nào vào cảng thôi.