Hạng C
11/6/15
542
1.559
93
Quận Bình Thạnh
Các bác có thích xe bán tải Jeep không?

Phiên bản bán tải của dòng Jeep Wrangler đã bị phát hiện khi đang chạy thử. Và dù được bao bọc khá kỹ nhưng nó vẫn không làm giảm đi hứng thú của các tín đồ xe Jeep.[pagebreak][/pagebreak]

Tin đồn về việc Jeep đang phát triển một mẫu bán tải đã xuất hiện nhiều năm cho tới khi Jeep xác nhận sẽ sản xuất nó hồi tháng 5 này. Và đến hôm nay thì 1 bản chạy thử nghiệm đã được chụp lại.

Những hình ảnh chụp lén cho thấy nó là 1 chiếc Wrangler với trục cơ sở cực dài và 1 thùng tải tiêu chuẩn. Được biết, xe sẽ giữ lại khung gầm kiểu body-on-frame nhưng với nhiều chi tiết được làm bằng nhôm, trọng lượng của xe hứa hẹn vẫn sẽ trong mức hợp lý.

Dưới lớp ngụy trang, có thể thấy điểm mới nhất ở ngoại hình chính là lưới tản nhiệt 7 khe của Jeep Wrangler đã được nâng cấp lên thành 1 kiểu mới. Lưới tản nhiệt trên chiếc bán tải nay tách làm 2 với thanh ngăn giữa dày hơn bình thường, tạo cảm giác giống như lưới tản nhiệt trên những chiếc BMW. Các khe cũng lớn hơn, được biết là nhằm nâng cao tính khí động học cho xe.

Động cơ bên dưới mẫu bán tải này dự đoán sẽ là 1 động cơ siêu nạp 4 xi lanh, bên cạnh động cơ Pentastar V6. Ngoài còn có khả năng sẽ có các phiên bản động cơ diesel và hybrid nữa. Đi cùng với nó là hộp số sàn 6 cấp. Tùy chọn cao cấp hơn sẽ là hộp số tự động 8 cấp.

Dự kiến mẫu bán tải của Jeep sẽ chính thức ra mắt vào giữa năm 2017 trước khi bán ra vào năm 2018.

Các bác có thích xe bán tải Jeep không? Các bác có thích xe bán tải Jeep không? Các bác có thích xe bán tải Jeep không? Các bác có thích xe bán tải Jeep không? Các bác có thích xe bán tải Jeep không? Các bác có thích xe bán tải Jeep không? Các bác có thích xe bán tải Jeep không? Các bác có thích xe bán tải Jeep không? Các bác có thích xe bán tải Jeep không?

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Nhìn thấy lạ lạ làm sao ấy, đã quen với mẫu củ mất rồi !

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Bán tải Jeep nếu không sử dụng công nghệ AWD thì chả biết có gì để cạnh tranh

Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Bán tải Jeep nếu không sử dụng công nghệ AWD thì chả biết có gì để cạnh tranh
Thương hiệu Jeep đã là cạnh tranh.
Bán tải thương hiệu như TOY, NISSAN, FORD,ISUZU, MIT thì có thể so sánh, nhưng với Jeep thì chỉ có người đam mê ( tuy doanh số chắc thua xa )

Hạng B2
17/9/15
208
239
43
Chiều dài cơ sở dài ngoẵng thế kia thì ọp với ẹp quái gì. Em này chắc chỉ chạy lấy le với làm trâu kéo cày giống mấy chú F-series, Ram bò mộng thôi.