Hạng B1
28/5/08
93
3
8
Tp. Ho Chi Minh
Các bác cho em hỏi với:

1. Getz có tự động lock cửa không ạh? Em đọc trong Manual thì không thấy nó đề cập đến vấn đề này.

2. Ngăn đựng đồ ở bên lái phụ (glove box) không có khóa. Em muốn hỏi vợ 2 của các bác có không hay chỉ riêng vợ 2 của em bị khiếm khuyết như thế? Nếu vậy thì em muốn làm thêm cái chìa khóa để đựng giấy tờ và các phụ kiện linh tinh thì có được không? Làm ở đâu và rổ rá thế nào? Em thích làm khóa âm, chứ không chơi kiểu làm 2 cái móc và cái khóa Việt Tiệp là xong đâu nhá :)

3. Vợ 2 em kêu nhỏ quá, nếu thay còi thì thay còi nào là ổn nhể các bác? Em chỉ ngại người ta nói "người thì bé mà cái miệng la thật là to thôi" :D:D:D

4. Vợ 2 em hiện giờ đang được trang bị đầu DVD, màn hình LCD 7" cũng tạm ổn ở khâu đầu vào, nhưng khâu đầu ra thì không ổn, các bác tư vấn cho em xem cải thiện chất lượng đầu ra như thế nào cho hợp lý với (Getz chỉ có 4 loa thôi)

Có bác nào có tình trạng giống em và đã giải phẫu thẩm mĩ cho vợ 2 rồi thì chỉ giáo cho em với. Cám ơn các bác.

kmt
Tập Lái
11/8/08
7
0
0
www.maytinhthongdung.com
RE: Các bác có vợ 2 tên Getz thì vào đây nhé

Nhà iem cũng có théc méc tương tự. Có bác nào độ lên rồi thì cho xin tí kinh nghiệm :D

Hạng B2
25/6/08
129
0
16
49
Tp.Hồ Chí Minh

Dạ có em ,tình trạng xe em:
1.Chính xác như bác nói.
2.Glove Box cũng không có khóa lun.
3.Em nghĩ còi như vậy là vừa,còi lớn làm chi bác chỉ tổ làm phiền người khác(E nghĩ vậy).
4.Em cũng DVD,LCD7''(Ra 4 loa),còn việc cải thiện.E cũng nhờ các bác tư vấn luôn thể.
P/s:Xe em mua T5/2008

Hạng D
4/10/04
2.526
702
133
Đà Nẵng

Em mua bất cứ chiếc xe nào thì điều đầu tiên về là phải thay ngay cặp còi mới để bóp nghe kêu cho nó sướng lỗ tai vì em rất sợ tốn tiền :D

Hạng B1
28/5/08
93
3
8
Tp. Ho Chi Minh

Đúng rồi bác ợh. Đi đường thành phố mà xài kèn đơn của Getz em cứ nhát nhát... chân thế nào ý. Ngồi trong xe nghe cứ như còi 2B, hay là tại xe cách âm tốt hả các bác? Giờ em chỉ lăn tăn độ lại mỗi cái khóa ở glove box nữa thôi, bác nào biết chỗ chỉ em với...

Tập Lái
12/9/08
6
0
0

Em đang sở hữu Getz 1.1 đây, nhược điểm thì nhiều: ồn từ lốp lên, Ù trần, đi vào xóc thì xe nhảy lên câng câng, không em chút nào cả - còi bé chứ chẳng phải cách âm tốt, xe yếu. chở 5 người là cứ như muốn bốc đầu. các bác có như em không

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: getz1.1

Em đang sở hữu Getz 1.1 đây, nhược điểm thì nhiều: ồn từ lốp lên, Ù trần, đi vào xóc thì xe nhảy lên câng câng, không em chút nào cả - còi bé chứ chẳng phải cách âm tốt, xe yếu. chở 5 người là cứ như muốn bốc đầu. các bác có như em không

tiền nào của đấy thôi bác ^^

Hạng B1
28/5/08
93
3
8
Tp. Ho Chi Minh

Đúng đấy bác ợh. Hôm trước em cũng lăn tăn là nên lấy 1.1 số sàn hay 1.4 AT vì em thích chạy số sàn cho nó "pờ rồ" và cũng đỡ hao bia thì bên bán họ tư vấn rằng khung gầm xe của 1.1 cách âm không tốt bằng 1.4 đâu. Quả thật có điều kiện bác thử ngồi em 1.4 xem, cách âm khác hẳn đấy bác ợh. Ngồi trong xe đang chạy 70, 80km/h mà bà cả gọi cứ phải bật nhạc lên rồi nói chuyện, chứ nếu không bả lại tưởng yên lặng thế thì lại đang ở đâu, với ai, làm cái gì đó :D:D:D

Tập Lái
12/9/08
6
0
0

thấy bảo 1.4 AT đi hao xăng lắm hả các bác? 1.1MT 6,5 l/100km, 1.4AT 10l/100km.
Em đi xe Taxi cũng 1.1 nhưng loại Option không có Lazang( Có túi khí) thấy em hơn hẳn con xe của em( có Lazang, không túi khí) là sao?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
31/3/08
279
6
18
Hanoi

@ bác duongtm
Cảm ơn bác. Nhưng con của em là click, đời lại hơi sâu (so với xe 2008). Nó khác tý xíu các bác ợ
VD: Thêm 1 vài cái đèn trên taplo, có đồng hồ báo nhiệt độ, ko có đèn báo số, có sensor đo nhiệt độ ngoài trời/trong xe, ko có phone rảnh tay, có cửa sổ điện (tẩu thuốc) phía sau xe, không cửa nóc, máy 1.3 yếu xìu (# 1.1 & 1.4).... Hic, em cũng ko bít nữa. Có gì các bác cứ chỉ giáo thêm
Thank again