Tập Lái
14/3/11
25
1
0
Số là em mới tậu 1 con Camry đời 2007, trước giờ không biết Bác chủ cũ bôi cái thứ gì lên taplo để dưỡng taplo j j đó theo lời Bác ấy...trưa này em để xe ngoài nắng thì cái taplo nó bóng lên như là bôi mỡ...sờ vào giống như có keo bị chảy rít rít cái tay.....em chưa từng gặp trường hợp này bao giờ nên không dám lấy khăn chùi vì sợ lỡ đâu cái này nó bị chảy nhựa taplo mà chùi vào thì toi(bản thân em thì không nghỉ taplo bị chảy vì hàng Camry cũng không tệ làm j mà chảy được pk các Bác), em bỏ vô trong mát thì nó đỡ nhớt và chỉ còn hơi bị rít tay mà không nhão ướt nữa ạh ....Các Bác có kinh nghiệm xin cho em cao kiến về cách xử lý tình huống này ạh...cái này là do mặt taplo bị chảy hay do chất dưỡng gây ra ạh ??? và để khắc phục hay tẩy cái chất dưỡng taplo gì đó đi thì làm cách nào ạh càng sớm càng tốt ạh??? và nếu có chỗ nào ở Sài Gònchuyên làm tẩy rửa và phục hồi thì nhờ các Bác chỉ giúp em...xin chân thành cảm tạ và đội ơn các Bác!!!!...em có chụp hình lại nhưng không biết up lên đây, Bác nào chuyên gia có thể giúp vui lòng cho em địa chỉ mail em gửi hình nhờ Bác post lên giùm em ạh

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Xong rồi bác ! Xe em cũng bị như vậy ! Ko chữa được đâu ! Mấy tháng nữa là Taplo nứt nẻ như ruộng khô cho bác koi ! Chuẩn bị " Xiềng " bỏ ống Heo sang năm may taplo là vừa ạh !

Tập Lái
14/3/11
25
1
0
Bác Cuongcualu cũng đi Cam hả Bác ??hay Bác đi dòng nào ạh ??? mà Bác đã may lại taplo da chưa ạh ???có đẹp không bác ???

Hạng B2
2/8/12
455
45
28
Sao bác không hỏi người trước xem dùng gì? cách sử dụng ra sao? làm ở chỗ nào cũng được mà.

Hạng D
8/12/10
2.614
101
63
HCM
Xe em 2008 cũng để ngoài nắng là bị,nhưng em không hề xử dụng chất gì

Hạng B2
21/5/12
114
0
0
Tap lo bác bị lão hoá rồi.để ở trong mát thì kg bị gì.ra ngoài nắng thì bị chảy keo.bác chuẩn bị xiền thay cái mới đi.20 chai (trong hảng) ,ra Nhật tảo ngoài ADV bọc lại thì 3tr500n.xe ít đi là nó hay bị như vậy đó.xe nhập thì bị nứt,kg bị chảy keo

Last edited by a moderator:
Hạng D
31/7/11
2.484
2.706
113
theo e là bác chủ mua xe nhằm thằng lái rồi.cái taplo này bị mấy cha sơn lại nên khi để ngoài nắng nóng quá bị chảy keo phủ bóng

• Like
Reactions: Linh74