Hạng D
11/2/10
1.090
596
113
Em muốn đưa ra chủ đề này để anh em cùng thảo luận, khi đi xe 4 bánh thường thì em có dừng lại nhường đường cho người đi bộ, thỉnh thoảng cũng bị ném đá nhưng còn ráng chịu đựng được, còn khi đi xe 2 bánh nếu dừng lại giữa đường sẽ bị chửi là thằng dở hơi, thằng khùng, có khi lại còn bị hành hung không chừng. Còn các bác thì sao?

Hạng D
10/4/10
1.349
4.750
113
em không dừng hẳn, chỉ chạy chậm cỡ 10km/h và passing 2 cái để người đi bộ hiểu và đi nhanh qua.
cơ mà em làm vậy chỉ có tụi tây hiểu
người an nam éo hiểu, nên em đi luôn

Hạng B1
15/4/15
61
46
18
Em muốn đưa ra chủ đề này để anh em cùng thảo luận, khi đi xe 4 bánh thường thì em có dừng lại nhường đường cho người đi bộ, thỉnh thoảng cũng bị ném đá nhưng còn ráng chịu đựng được, còn khi đi xe 2 bánh nếu dừng lại giữa đường sẽ bị chửi là thằng dở hơi, thằng khùng, có khi lại còn bị hành hung không chừng. Còn các bác thì sao?

Hành động đúng thì có gì phải áy náy

Hạng D
14/1/13
1.774
1.582
113
nên nhường bác ạ, ngay cả 2b cũng thế, nên nhường vì xe mình lớn hơn. E đi qua Thái, Sing,mỗi lần e bước xuống đường, tài xế đều ngừng xe cho em qua rồi mới đi tiếp mặc dù họ đi rất nhanh. nên có văn hóa nhường dường như thế. Và khi nhường các bác sẽ thấy họ tỏ ra ngạc nhiên sao :D

Hạng B1
3/9/13
82
76
18
em là em nhường hết, lần đầu tiên cảm giác cũng ngại nhưng nghĩ mình làm đúng luật thì chẳng sao, vả lại mấy lần nhường đường cho người đi bộ nhận được lời cảm ơn, nụ cười của người đi bộ cảm thấy vui và có động lực hơn. Giờ thì quen rồi.

Hạng D
11/2/10
1.090
596
113
Em cám ơn ý kiến của các bác, như em hình dung thì hầu hết các bác đều nhường đường cho người đi bộ tuy nhiên em có cảm giác đó chỉ là chỉ ở những khu vực nội thành Quận 1, quận 3, .. còn giả sử như các bác đang đi trên tuyến đường đông xe như Võ văn ngân (Thủ Đức) Huỳnh Tấn Phát (Quận 7) Nguyễn Tất thành (Quận 4), và nhiều những tuyến đường tương tự, việc nhường đường cho người đi bộ thật sự không đơn giản, đặc biệt là với kiểu vẽ vạch người đi bộ rất .. củ chuối của mấy bác GTCC của mình (em sorry nếu có đụng chạm đến cụ nào nhé)

Hạng B1
15/4/15
61
46
18
Em cám ơn ý kiến của các bác, như em hình dung thì hầu hết các bác đều nhường đường cho người đi bộ tuy nhiên em có cảm giác đó chỉ là chỉ ở những khu vực nội thành Quận 1, quận 3, .. còn giả sử như các bác đang đi trên tuyến đường đông xe như Võ văn ngân (Thủ Đức) Huỳnh Tấn Phát (Quận 7) Nguyễn Tất thành (Quận 4), và nhiều những tuyến đường tương tự, việc nhường đường cho người đi bộ thật sự không đơn giản, đặc biệt là với kiểu vẽ vạch người đi bộ rất .. củ chuối của mấy bác GTCC của mình (em sorry nếu có đụng chạm đến cụ nào nhé)

Bác ơi, nếu bác không nhường cho người đi đường đang đi trên đường kẻ dành cho họ thì bác đã vi phạm luật giao thông rồi.

• Like
Reactions: litono