Hạng B2
10/10/05
359
69
28
Hôm qua E vừa mới lấy xe từ Gara về xong. Phù ... chuyện là thế này!
E để xe trong bãi, 1 chú Altis đỗ trước xe E. Do để số lùi mặc dù đã kéo phanh tay, và chủ xe ngồi trong quán cafe vô tình bấm nhầm vào nút khởi động trên Remote (Steelmate), thế là con Altis lừ lừ đâm vào đầu xe E. Kết quả xe E móp đầu móp đít! Bây h thì ngon lành rồi ... Đây cũng là 1 bài học kinh nghiệm cho các bác dùng Remote có chức năng khởi động!

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội
RE: các bác dùng remote có chức năng khởi động chú ý!

Sao lại đề nổ được khi đang vào số hả bác? Chắc là thợ lắp Remote đã lắp sai, chứ đúng ra chỉ đề được khi đang ở N thôi.

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Đang định lắp Steelmate có đề nổ mà, nghe kinh wá nhỉ

Last edited by a moderator:
Tập Lái
4/2/05
5
0
0

Các bác nhầm hết rồi, xe ôtô chỉ có xe số tự động là báo được N hoặc P còn xe số sàn không báo được. Altis là xe số sàn đề nổ được khi vào số là đúng, thợ không lắp sai gì cả (có lẽ chủ xe Altis kéo phanh tay không hết)

Vô sờ tư đi bác Hay Sờ ơi...xe em số sàn, lắp cả năm nay rồi...nếu không kéo phanh tay hoặc không về N thì có cố tình cũng không đề được đâu nhá. Phải thoả mãn 3 điều kiện 1lúc là:
- Đã kéo phanh tay,
- Cần số ở N
- Cửa đã được lock bằng remote (bác mà lock bằng chià thì bác cũng ứ đề được)

:D

Hạng B2
18/8/04
221
44
28
39

em thấy hơi vô lý- nếu xe vẫn còn số thì không thễ nổ được- chỉ vọt lên rồi tắt máy- giống như khi xe nổ máy mà bất ngờ bác buông ly hơp thì xe tắt máy ngay- vậy còn có thắng tay nữa chứ.
bác spectra: số sàn báo được số lui chứ bác(số tiến thì em không biết)- nếu không báo được thì làm sao khi lui đèn sau xe sáng.
Nếu remote mà hoạt động như thế thì có vấn đề hay lỗi người lắp ráp

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Steelmate kg có tính năng nhận biết là xe có gài số hay không, chỉ kiểm tra trước khi đề mày bằng cách nhận biết bằng thắng tay đã cài và xe đã khoá bằng remote.

Mà nút khởi động các bác phải nhấn 2 lần máy mới chạy, lần đầu tiên là bật hệ thống điện (lúc này 4 đèn signal đều sáng và kèn báo phải kêu cái toét) lần thứ nhì máy mới nổ

Altis VN kg có số tự động nên khi cài số lui và các điều kiện khởi động máy thoả thì xe không thể nào từ từ mà chạy đuợc [:-][:-][:-] máy nổ, kg có côn, kg ga thì sao chạy đuợc bác? nó giựt giựt rồi tắt ngốm chứ!

Túm lại là nếu chủ xe altis kg gài thắng tay, khoá cửa bằng remote và để số de thì khi đề máy xe sẽ cà giựt ... dứt khoát là không nổ máy đuợc :)

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

em biết chắc bác lái Altis nói cho nhẹ đi lỗi của bác ý.Cáchđây 3 năm khi em còn gởi xe trong CV Kỳ Hòa các chú Bảo vệ để cho oto khác làm gẩy mất cái gương hậu,các Bác ấy đổ thừa cho nhánh cây gãy để khỏi phải đền,may mà e có BH

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

xe số MT thì làm sao biết được cần số ở số 0 nhỉ [8|]

Trích đoạn: thich4banh

Vô sờ tư đi bác Hay Sờ ơi...xe em số sàn, lắp cả năm nay rồi...nếu không kéo phanh tay hoặc không về N thì có cố tình cũng không đề được đâu nhá. Phải thoả mãn 3 điều kiện 1lúc là:
- Đã kéo phanh tay,
- Cần số ở N
- Cửa đã được lock bằng remote (bác mà lock bằng chià thì bác cũng ứ đề được)

:D

Hạng B1
8/8/05
55
2
0
www.nhatthanh.com.vn

Đến giờ này em vẫn đang thắc mắc nhiều đến cái Button Start của remote. Điểm lợi thì em chưa thấy nhiều nhưng hại thì kha khá đó ạ.

Trước có 1 bác giải thích với em là bật lên để chạy điều hòa cho mát, đợi 1 lúc chui vào cho đỡ nóng. Nhưng nhiều lúc đỗ chỗ dốc thì đa số ngoài phanh tay các bác lại cài số cho chắc cú, đề lên 1 phát nó chồm lên rồi tắt lịm... hại máy hại đề lắm ạ