Hạng B2
13/5/16
140
584
93
Hầu hết các bác khi lấy xe về sẽ lắp ngay hộp tỳ tay, một số xe nhập thì lại có thanh tỳ tay sẵn. Lý do cần tỳ tay là để đỡ mỏi, bác nào chạy cao tốc tầm 2 tiếng trở lên mà không có tỳ tay là biết ngay :D
Dưới đây là ý kiến của mình về 2 món này:
1. Hộp tỳ tay:
  • Ưu: Có cổng USB, chỗ kê tay rộng và thoải mái, có hộc bên dưới để đựng đồ linh tinh.
  • Nhược: lỏng lẻo, phải bắt vít hoặc bỏ khít khay đựng ly phía sau mới chắc chắn được. Với những xe nhỏ như i10 hoặc Morning thì hộp tỳ tay rất vướng víu và khó kéo phanh tay.
2. Thanh tỳ tay:
  • Ưu: Nâng lên hạ xuống tùy theo độ nghiêng của ghế thông qua núm xoay bên dưới. Rất gọn và tiện dụng, không bị vướng phanh tay.
  • Nhược: không có cổng USB mở rộng, không có hộc đựng đồ như hộp tỳ tay.
Cá nhận mình thì thích thanh tỳ tay hơn, còn các bác thì sao? :D

Link cho bác nào thắc mắc thanh tỳ tay là gì: https://www.lazada.vn/products/than...y-tay-xe-hoi-o-to-i538764304-s2468096193.html

Hạng B2
13/5/16
140
584
93
Xe em spark có thanh tì tay nhưng chưa bao giờ em dùng. Tay phải em hay dùng làm việc khác :p:p:p
Em thì chịu, không có gì tỳ tay là nó mỏi vai kinh khủng, tay em ko bao giờ đặt lên cần số hoặc sờ mó linh tinh cả.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Hộp tì tay theo xe. Thỉnh thoảng có gác. Nhưng đôi khi phải kê gối cho gấu nằm ngang. Cấn lưng tội.

Hạng B2
13/5/16
140
584
93
Hộp tì tay theo xe. Thỉnh thoảng có gác. Nhưng đôi khi phải kê gối cho gấu nằm ngang. Cấn lưng tội.
Nằm thì thôi ra sau nằm cho khỏe bác ơi, nằm ngang thì kích thích khó lái lắm :D

• Haha
Reactions: triet gpvn