Hạng B1
19/11/06
52
0
0
50
HCM
www.dohuco.com
Em mới mua được chiếc Camry 2.4G năm 2004, bác nào đã từng độ xe này rồi thì tư vấn em với nha, em ở SG, em muốn độ chiếc này trông trẻ trung hơn một chút, nhìn em nó hơi già một chút. Thanks các bác nhiều. Xin được nói thêm chút, xe em chưa độ gì ngoài chụp signal đèn và đang định đến bác Trung lắp signal trong gương xe.

Hạng B1
19/11/06
52
0
0
50
HCM
www.dohuco.com
RE: Các bác giúp độ Camry 2.4G (2004)

bác suzuki9559 cho em hỏi, khi thay cặp mâm 19", mỗi lần đi kiểm định xe liệu có o.k không? em vừa xem xe của em, em thấy mâm của em 15", như vậy, chênh lệch lớn thế có o.k? Bác cho em hỏi thêm một chút, xe Camry có vẻ hơi ồn, bác có biết hay kinh nghiệm giảm tiếng ổn xe không? mong được bác chỉ giáo! xin đa tạ

Hạng B2
9/1/08
224
0
16
33
Giang Hồ Đất Cảng^.^

em thấy Camry chỉ đọ mâm dc thôi,còn ngoài ra không độ dc gì nữa đâu.Bác kiếm cái mâm nó độc vào là con xe của bác ra đuongề phải có người để ý ngay.Theo em thay mâm 19 cũng đựơc.nên chọn kiểu mâm mạ crôm cho nó sáng+sang.Chứ không nên chọn cái mâm đen xì..rất tối

Hạng B1
18/1/08
67
0
0
www.toyotabmt.com

Bác muốn trẻ trung thì làm các bước sau nhé :D
1. Sơn lại màu trắng hay vàng (cái này tốn 1000 usd) tiếp theo sơn họa tiết bằng sơn Airbush [8D]
2. Hạ body - dùng loại thiết kế riêng ấy (cái này đặt bên kia lận, chất liệu tùy chọn. hàng của Hamaan cỡ 2k - 6k usd)
3. Chơi đuôi cá sau loại cao ấy (cái này dùng hàng lởm thì 500k vnd, hàng sịn thì 300 usd)
4. Độ lại nắp capô có thông gió (loại thông gió giả thì cỡ 100 - 200 usd, hàng thiệt thì 500 - 1000 usd cũng đặt ở bển zìa ;))
5. Độ lại ống pô 4 hay 6 ống jì ấy (nghe giống hệt fer hay lambo đấy) hàng xịn thì 2k - 4k usd - hàng để thì đặt hàn inox cỡ 1 tr vnd
Đối với ngoại thất bác làm thế là khủng lắm rồi ;)
Còn nếu muốn rẻ mà đẹp thì để em nghiên kíu típ rùi post cho pác nhé.

P.S : mấy cái ở trên là em mất cả tháng cùng thằng em nghiên cứu độ con Kia morning của nó đấy nên là thật chứ không phải nói đểu bác đâu ạ

Bác tham khảo ở đây nhé
http://www.muabanoto.vn/mod.php?mod=publisher&op=viewarticle&artid=10493

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/1/08
1.617
7
38
Phan Thiết

em thấy có người ở Nha Trang từng độ con Cam 3.0 ra máu lum.....độ dàn đuôi chơi bộ sub, trước thì gắn 2 cái mi mắt thiên thần, độ body, hạ gầm, đèn gầm, thay bô....chạy nghe tiếng hú tưởng xe thể thao ko hà

Hạng B2
8/5/06
141
0
0

Em nói thật chứ cái dòng camry là dòng xe không dùng để độ xe,cứ để nguyên bản mà đi bác ạ.Chứ độ lên trông như CỤ GIÀ CHƠI TRỐNG Ý.Đấy là ý kiến của riêng em.

Hạng C
21/4/08
837
4
18
Đất Thép, Củ Chi

Trích đoạn: cafe_cars

Em nói thật chứ cái dòng camry là dòng xe không dùng để độ xe,cứ để nguyên bản mà đi bác ạ.Chứ độ lên trông như CỤ GIÀ CHƠI TRỐNG Ý.Đấy là ý kiến của riêng em.
đồng ý với bác này, camry mà độ lên thì giống'' hai lúa đi sg lắm''

Hạng B1
18/1/08
67
0
0
www.toyotabmt.com

Trích đoạn: BMW Z9

em thấy có người ở Nha Trang từng độ con Cam 3.0 ra máu lum.....độ dàn đuôi chơi bộ sub, trước thì gắn 2 cái mi mắt thiên thần, độ body, hạ gầm, đèn gầm, thay bô....chạy nghe tiếng hú tưởng xe thể thao ko hà

Còn có 1 em 2.4 đời 2008 nữa kìa, nhìn là chảy nước miếng luôn [8D]

Trích đoạn: namha2006

Em mới mua được chiếc Camry 2.4G năm 2004, bác nào đã từng độ xe này rồi thì tư vấn em với nha, em ở SG, em muốn độ chiếc này trông trẻ trung hơn một chút, nhìn em nó hơi già một chút. Thanks các bác nhiều. Xin được nói thêm chút, xe em chưa độ gì ngoài chụp signal đèn và đang định đến bác Trung lắp signal trong gương xe.
Mâm đúc 19" 5 chấu, cánh đuôi, đèn pha Xenon! Xong!