Tập Lái
8/12/15
33
9
8
47
Xe e khi mở cửa thì 3 cái, đèn trần sáng. Còn 1 cánh cửa khi mở đèn không sáng. Công tắc cửa ok hết. Cái này kiểm tra chỗ nào vậy các bác. Tks!!!

• Like
Reactions: toyota cresta
Hạng D
20/5/11
4.747
1.520
113
47
TP Biên Hòa
Đèn cửa 4 cái, đèn trần 1 cái, đèn cốp sau 1
Đèn nào không cháy , trước tiên kiểm tra bóng có bị cháy không?, dùng bóng đang cháy ở cửa khác gắn vào
Kiểm tra điện đã đến vị trí bóng chưa ( lấy đồ đo),
Xem cầu chì Tổng,
Xem cấu Chì dưới chân tài

Tập Lái
8/12/15
33
9
8
47
Tks bác Nguyên. Nhưng của em là tất các bóng đều ok hết. Các cửa khác khi mở thì đèn trần sáng. Còn cửa bên phụ khi mở thì đèn trần ko sáng. Đã kiểm tra hết cầu chì đều OK.

Hạng C
16/10/10
922
1.088
93
48
Hồ Chí Minh
Tks bác Nguyên. Nhưng của em là tất các bóng đều ok hết. Các cửa khác khi mở thì đèn trần sáng. Còn cửa bên phụ khi mở thì đèn trần ko sáng. Đã kiểm tra hết cầu chì đều OK.
kệ nó bác, lỡ hôm nào đóng cửa không kín đỡ hết bình :)

Hạng D
8/1/10
4.959
2.063
113
Quận 8
Xe e khi mở cửa thì 3 cái, đèn trần sáng. Còn 1 cánh cửa khi mở đèn không sáng. Công tắc cửa ok hết. Cái này kiểm tra chỗ nào vậy các bác. Tks!!!
Đèn trần sáng mua chi, em có 1 cái mà Bác ở đâu ?

Tập Lái
8/12/15
33
9
8
47
Em ở Đà Lạt bác dhhongdam. Ý em là v2 của em có 1 cánh bên phụ khi mở (hoặc cửa đóng ko chặt) thì đèn trên tapi cửa vẫn sáng bình thường, nhưng đèn trần ko sáng, đèn báo trên cụm đồng hồ cũng ko đỏ. Còn 3 cánh cửa còn lại + cốp xe, khi mở ((hoặc cửa đóng ko chặt) thì đèn trên tapi cửa + đèn cốp sáng và đèn trần sáng, đèn trên cụm đồng hồ đỏ. E đã kiểm tra kỹ hộp cầu chì tổng và dưới chân tài.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
20/5/11
4.747
1.520
113
47
TP Biên Hòa
Em ở Đà Lạt bác dhhongdam. Ý em là v2 của em có 1 cánh bên phụ khi mở (hoặc cửa đóng ko chặt) thì đèn trên tapi cửa vẫn sáng bình thường, nhưng đèn trần ko sáng, đèn báo trên cụm đồng hồ cũng ko đỏ. Còn 3 cánh cửa còn lại + cốp xe, khi mở ((hoặc cửa đóng ko chặt) thì đèn trên tapi cửa + đèn cốp sáng và đèn trần sáng, đèn trên cụm đồng hồ đỏ. E đã kiểm tra kỹ hộp cầu chì tổng và dưới chân tài.
Bác thái cái công tác đèn trên khung xe ( công tác đèn cửa), nó là cái núm màu đen, nằm trên khung cửa xe , khi đóng cửa công tắc nhấn vào gây hở mạch, đèn cửa và đèn trần tắt. Do đó bác kiểm tra ngay ngã 3 của công tắc đó, có thể đường tiếp xúc của công tác đó và đèn trần bị oxy hoá rồi, vệ xin kỷ, thử tại chổ.

• Like
Reactions: gaubaccuc