Thảo Luận Chung các bác giúp em với ạh!

Hạng B2
6/7/11
353
14
18
hôm 15-12 vừa rồi cty vợ em có tổ chức sn tại ks 5 sao(có tiếng o tphcm) cho em xin giấu tên vì chưa tiện đưa lên ạh, trong hội trường có 1 room để thay đồ và cất đồ.sau khi ăn uống xong thì phát hiện phòng bị lụt tung và phát hiện bị mất 1 số đồ đạc trong đó có cái ipad 2 của vợ em, sau đó báo với ks thì có 1 anh quản lí khu vực chạy lên thụ lí thì vợ em nhận đc câu trả lời của anh quản lí khu vực đó là "mất rồi thì thôi" nghe tới đây là vợ em nó sôi máu lên rồi sau 1 time cự cải thì anh quản lí trưởng mới chịu lên giải quyết và lập biên bản, hứa hẹn sẻ điều tra, cho tới giờ vẩn chưa gọi đt cho vợ em báo kết quả,phía bên cty vợ em vẩn chưa báo CA vì muốn giải quyết êm xuôi. theo các bác em có nên chuyển qua cho CA giải quyết đc ko ạh, liệu sau khi báo thì có sự đền bù từ phía ks ko? xác xuất bắt ks trả lại là bao nhiu % vậy các bác.Mong các bác cho em lời khuyên đi ạh.thank you

Hạng B2
6/7/11
353
14
18
sr các bác vì chiếm dụng tài nguyên ạh.Do cty ko muốn làm ầm lên nên mới ko báo CA liền ạh

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Nên báo công an, có việc gì mờ ám không mà cty bác không muốn làm ầm lên ? Nếu không làm ầm thì ks nó cũng chả thèm giải quyết gì đâu, coi như bỏ luôn Ipad đi. Còn muốn làm cho ra lẽ thì báo công an ngay đi bác. Nhưng công an sẽ hỏi rằng "Có bằng chứng nào chứng minh vợ bác có mang Ipad 2 vào ks và để trong phòng thay đồ không ?"

Hạng B2
6/7/11
353
14
18
dạ có camera ah,nhưng camera ko chiếu tới đc phòng đó,nhưng khắp ks đều có cảmera ah và củng có nhân chứng là ng của cty chứng minh là em có mang theo.thank you

Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Nói chung là ko có bằng chứng thì khó lắm bác ah.

Hạng B2
3/12/12
169
2
16
Bác mất tài sản mà người làm chứng là người của bác, Xin hỏi mấy người tin bác?