Tập Lái
4/2/12
30
3
8
Chào các bác,
Tình hình là em đang đi Focus 2.0 AT 2011, nhưng sao em nhìn các em Mondeo là em mê mẩn! Có bác rao Mondeo 2005 đen rất đẹp, đã đi 77K, em mất cả tuần suy nghĩ & đắn đo muốn bán chiếc này đi để đổi Mondeo, vợ chồng cũng cãi nhau chút đỉnh :(.

Các bác tư vấn giúp là Mondeo thì có những điểm mạnh cũng như điểm yếu nào hơn so với FOcus em đang đi để em có lý do thuyết phục bà cả với nha :)

Các bác rành về xe Ford giúp em để có sự lựa chọn với ạ. Focus đi cũng ổn rồi chỉ bị cái ồn quá & niềm đam mê Mondeo của em thui!!!

Cám ơn các bác!

Hạng C
31/7/09
516
866
93
bác nên chạy Focus tiếp đợi ra mondeo 2013 thì 100% vợ không có lý do để phản đối!!!

Hạng C
27/6/13
959
13
18
Chính xác đấy bác à, chú ford focus thì thấy không phàn nàn gì, chú mondeo thì thấy hơi nhiều hehe

Tập Lái
4/2/12
30
3
8
Nhưng mà nó đẹp quá !! Bạn em nó cũng đi Mondeo 2005 ! Cũng hay hư lặt vặt nhưng nhìn chất!.
Vấn đề là lúa đang eo hẹp các bác à :):)

Hạng C
13/2/09
549
36.601
93
Mon 05 hơn toàn diện Bác chủ ơi:
- Rộng rãi hơn, an toàn hơn, tiện nghi hơn, lái sướng hơn.
- Hao xăng hơn, bệnh vặt hơn.

Kinh nghiệm của Em khi chạy Mon là bác phải quen được với 1 thợ chuyên về Mon và nhiệt tình, thì bác chạy vô tư, kinh phí cho Em nó cũng không là bao. Mon chỉ hao xăng khi chạy tốc độ chậm, nên Bác nhẹ chân ga và tránh được kẹt xe nhiều thì xăng cũng chỉ tương đương với Cam cùng đời (Nếu Bác chạy +/-)

Hạng C
1/6/08
696
7
18
BVTTTW2
google.com.vn
của bền tại người bác ơi! nếu chăm sóc kỹ thì em nghĩ Mon 2005 hơn forcus về mọi mặt! em đang đi Mon 2.5 2005, cũng có đôi lúc suy nghĩ tính đổi xe nào nhỏ nhẹ hơn tí, nhưng khi ngồi vào xe thì quyết định không tăm tia em nào khác cho tới năm 2018 hehe! vì trong tầm giá không có em nào tốt hơn được!

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
liquid nói:
Mon 05 hơn toàn diện Bác chủ ơi:
- Rộng rãi hơn, an toàn hơn, tiện nghi hơn, lái sướng hơn.
- Hao xăng hơn, bệnh vặt hơn.

Kinh nghiệm của Em khi chạy Mon là bác phải quen được với 1 thợ chuyên về Mon và nhiệt tình, thì bác chạy vô tư, kinh phí cho Em nó cũng không là bao. Mon chỉ hao xăng khi chạy tốc độ chậm, nên Bác nhẹ chân ga và tránh được kẹt xe nhiều thì xăng cũng chỉ tương đương với Cam cùng đời (Nếu Bác chạy +/-)
Ầy, đương nhiên MON phải hơn FF rồi, class C với class D mà, 1 trời 1 vực. Nhưng cái wan trọng cần bàn ở đây là bác chủ chạy xe FF 2011, MON là 2005 mua lại (ko bít mấy đời rồi).
Bác chủ nên nhớ là Ford chỉ bảo hành có 3 năm, mức bảo dưỡng 80k KM là thay thế kinh lắm à. Và trong cuốn sổ bảo dưỡng cũng chỉ có tới mức 200k KM. Bác nên suy nghĩ kỹ.
Nói cho đơn giản là bác đang chạy con AirBlade 2011, giờ bác muốn đổi SH 2005, ờ thì SH đẹp đó, mà bác hỏi giá linh kiện của nó chưa?

Còn chuyện nhìn lung linh, dễ ẹc có gì đâu bác, máy còn rửa dc huống hồ mí món kia.

Hạng C
27/6/13
959
13
18
Cứ đời mới mà chơi thôi bác, trâu già cày nhiều thì phải mệt và hư thôi...

Tập Lái
4/2/12
30
3
8
Cám ơn các bác! Dự là em phải suy nghĩ thêm à ! Nhưng sợ qua Tháng 7 thì xe đi rồi không mua được >>> tiếc