Hạng B2
20/3/07
277
1
18
53
hôm rồi em có thay dầu bảo dưỡng SF của em. Được mấy ae ở 199 Minh khai khuyên là nên bảo dưỡng cái đề nếu xe đã lội nước, sau khi mở đề ra thì em thấy 2 cái chổi than bị gỉ và nếu nó bị gỉ hơn không chuyển động được để tiếp xuc với cổ góp thì em đề này sẽ nằm im. Các bác đã làm sạch sẽ và em thấy yên tâm hẳn, cái này bác Kiến cũng phải là rồi dúng không bác? Vài dòng chia sẻ của em, nếu các bác có thời gian thì nên làm mất khoảng 1.5h, chi phí 200kvnd.

Có 1 điều nhân tiện hỏi xem có bác nào gặp chưa, khi em chưa thay dầu, lọc dầu, bảo dưỡng đề thì xe em báo còn khoảng 290km nữa thì hết nhiên liệu, sau khi làm các việc trên xong, xe chạy ngon lành thì thấy đèn báo còn 425km nữa thì hêt, không biết dầu ở đâu sinh ra??? Em theo dõi mấy hôm nay thì thấy cũng giảm dần như thật, không biết thế nào, em đang sợ có khi hết sạch rồi mà nó vẫn báo còn 135km (425-290) thì báo hại em dắt bộ mất thôi.... Nhờ cao thủ chỉ giáo.

CUA confirmed
Hạng B2
29/5/07
129
18
18
Chắc là mấy chú thợ tháo cực accu xe bác ra thì đồng hồ ODO mới reset lại như vậy chứ bác thay mấy thứ đồ đó không ảnh hưởng gì đến chỉ số của đồng hồ đâu. Bác cứ yên tâm vợ hai bác sẽ dần chỉnh lại chỉ số km thông báo theo cách đi thực tế.

Hạng B2
6/1/09
190
0
0
Hê cái này chỉ dính cho các xe gầm cao thôi,đối với xe carens gặp lụt thì quay đâu lại nên ko sao cả