Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
Thì muốn có tiền thì phải cày mới ra tiền chứ? Muốn ngồi không, muốn ăn nhậu mà muốn có tiền thì sao được. Ở Mỹ hay các nước G7 khác thì người dân họ cày 2 job trở lên là chuyện hết sức bình thường. Đâu có như dân mình, kêu làm thì bảo lương ít, việc vất vả, không thèm làm. Đến lúc ko có tiền tiêu thì hận đời, hận xã hội, hận gia đình ... Thời gian đi để đánh đổi bằng những cuộc nhậu vô bổ, vừa tốn kém, vừa hại sức khoẻ. Cuối tuần nào mệt mỏi thì nghỉ xả hơi, chở gia đình đi chơi, ai cấm bạn?
anh ở đâu? làm mấy jobs?
anh không biết là U & G chỉ chạy ngon vào T7-CN? ngày thường ế chổng mông

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Khuyên bác chủ chân tình , vào thời điểm này đừng mua xe nếu có ý định chạy taxi công nghệ . Bác hãy lê la những quán cafe có những tài chạy taxi công nghệ thì bác sẽ hiểu rõ hơn . Bạn em giải nghệ vì nhiều lý do và những lý do đó em hỏi những tài chạy thì họ đều khẳng định là đúng . Em coi topic của bác bữa giờ nhưng em kg tham gia , em thấy có những bác nói chạy xe bây giờ khó lắm , ế lắm ..... nhưng đó chỉ là phần nổi của thăng trầm thôi còn ẩn chứa phía sau nữa kìa mà em kg tiên nói ra .
Hiệp hội taxi đề nghị ngừng thí điểm ..... theo cá nhân em đứng về " góc độ khác" thì nên dừng ngay

Hạng B2
17/7/14
493
19.669
93
- Nói chạy có vài tiếng, mà kiếm 500k là tào lao. Chứng tỏ chưa chạy bao giờ.

Hạng B2
2/2/17
351
690
93
37
nhưng đó chỉ là phần nổi của thăng trầm thôi còn ẩn chứa phía sau nữa kìa mà em kg tiên nói ra .
Hiệp hội taxi đề nghị ngừng thí điểm ..... theo cá nhân em đứng về " góc độ khác" thì nên dừng ngay

Nói ra nghe chơi bác?
Em chỉ thấy giờ tin lời quảng cáo, nhà nhà mua xe, người người mua xe. Đồng nghiệp mình có nhiều người có người thân ăn chơi lêu lổng ko nghề nhiệp thì là đi mua cho nó cái xe (mà 99% toàn đi vay trên 75% giá trị xe) rồi tan tác hết cả vì đã ăn chơi lêu lổng ko biết làm gì thì có chạy Uber hay Grab cũng bị khóa tài khoản sớm, gia đình tan tác vì nợ ngân hàng, vì bán xe trả nợ, thậm chí mất trắng số tiền 100-200tr ban đầu tích cóp được để lấy xe.
Rồi anh nào chịu khó cày ngày cắm mặt ngoài đường suốt vợ con be bét hết cả. Con ko thấy mặt cha, vợ thì thèm *** mà ko đc thỏa mãn... Nên gia đình ly tán hết.
5 năm thay vì cày Uber - Grab thì đi làm công nhân từ từ lên tay nghề trong 5 năm đó vừa học vừa làm thì sau 4-5 năm lương tháng cũng hơn chục củ chứ ko ít.
Tâm lý thích việc nhẹ lương cao, sang chảnh vì có 4B của người Việt cộng với chiêu bài marketing của Grab và Uber dẫn tới nhiều hệ lụy ko lường đc ko có trên báo

Tập Lái
17/10/17
2
1
3
40
Hi. em là thành viên mới.
Em cũng tính chạy "chơi chơi" U.G được ko ạ? Job chính của em làm 2 ng nghỉ 2 ngày nên tính chạy lúc nghỉ thôi ạ. Em mua i10 của ông anh. ko nợ nần ạ. Ace cho ý kiến ạ.

Hạng D
8/10/11
3.066
5.970
133
Hi. em là thành viên mới.
Em cũng tính chạy "chơi chơi" U.G được ko ạ? Job chính của em làm 2 ng nghỉ 2 ngày nên tính chạy lúc nghỉ thôi ạ. Em mua i10 của ông anh. ko nợ nần ạ. Ace cho ý kiến ạ.
Được ! ko nợ nần xe nhà chạy văn nghệ cũng được nhưng làm gì làm vẫn đễ thời gian cho gia đình nhé bac.

• Like
Reactions: 9mare
Tập Lái
17/10/17
2
1
3
40
Được ! ko nợ nần xe nhà chạy văn nghệ cũng được nhưng làm gì làm vẫn đễ thời gian cho gia đình nhé bac.
dạ em mua xe chủ yếu đi làm và phục vụ gd thôi. do 2 ngày nghỉ ko làm j nên tính chạy kiếm ít sữa cho con thôi, không đặt nặng ngày kiếm đc bn ạ. Vì cũng đang phân vân giữa đầu tư kd gì đó vs che nắng mưa cho vc hihi.Thanks bác

• Like
Reactions: namvios
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
dạ em mua xe chủ yếu đi làm và phục vụ gd thôi. do 2 ngày nghỉ ko làm j nên tính chạy kiếm ít sữa cho con thôi, không đặt nặng ngày kiếm đc bn ạ. Vì cũng đang phân vân giữa đầu tư kd gì đó vs che nắng mưa cho vc hihi.Thanks bác
Tháng 12 có 1 gia đình 2vc và 2 đứa con nhỏ Vác 500 củ ra mua 1 chiếc xe cũ, nợ vẫn treo trên đầu họ 7 trăm củ. Trong đó phần bank là 100 củ, 600 củ là nợ dài hạn.
Họ cũng có suy nghĩ mua xe về chạy gđ và cuối tuần chạy thêm U hay G để khỏi phải lo tốn tiền chăm xe.
Tính theo giá thị trường thì đó là 1 cú đầu tư vô cùng thất bại và nặng nề
Tính theo nhu cầu và vấn đề an toàn thì nó là 1 món quà

Tập Lái
4/8/17
22
8
3
32
Mình chưa chạy uber nên mình ko biết thu nhập bao nhiêu nhưng mình tính sơ chi phí cho bạn nhen bạn có 200tr nếu mua at sedan thì khoảng 500tr bạn phải trả 300 tr, trong 5 năm thù tiền gốc mỗi tháng là 5tr, tiền lãi là 2tr giảm dần, vậy mỗi tháng bạn phải trả nh là 7tr, nếu chỉ chạy xe thì bạn có đảm bảo đc chi phí hằng ngày hay không? Nếu đủ thì cứ làm sau vài năm thì trả hết nợ. Nếu cảm thấy hơi nhiều thì trả 7 năm chi phí sẽ thấp hơn chút.
Cảm on bác nhé , em làm là ra tết off công việc chuyển qua cày luôn ăn theo xe ngủ theo xe luôn bac ạ

• Like
Reactions: gacoigc1811