Tập Lái
12/2/09
31
2
8
www.otosaigon.com
Em mới mua chiếc Toyota đời 89 (giá 25 tr) của công ty thanh lý lại (hiện tại Em đang công tác ngoài Nghệ An, xe cũng nằm ngoài này luôn, mang biển số 79 đăng kiểm của Nha Trang), nhưng kẹt là nó đã hết hạn đăng kiểm lưu thông từ tháng 02/2009. Em nghe nói những xe đời này khi muốn đăng kiểm lại phải chạy xe vào Nha Trang để xin đăng kiểm có đúng không ạ, nếu vậy thì Em phải làm thế nào xin gia hạn để chạy vào đó??? ngoài cách này ra có còn cách nào khác mà không phải mang xe vào không???
Thủ tục chuyển đổi tên từ công ty qua tên Em thì phải làm thủ tục gì? Chuyển đổi sang tên như vậy thì tốn kém cỡ bao nhiêu vậy các Anh(Em là người ở Nha Trang luôn).
Xin các ông Anh nhiệt tình tư vấn giúp Em, vì Em không biết các thủ tục như thế nào, thấy công ty thanh lý rẻ nên mua để vừa chạy vừa dợt tay lái luôn. Em xin cảm ơn nhiều.

Hạng D
7/5/09
1.078
6
38
Hiện tại thì bác có thể đăng kiểm ở bất kỳ nơi đâu tuy nhiên bác phải tốn vài xị để bôi trơn (cái này tế nhị nên đừng nói lớn nhe). Mới táhng 2 thì không vấn đề gì đâu bác.