Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
@To các bác chưa và sẽ đi đăng ký xe STF,Cái này e chưa đi bao giờ[:-][:-] chỉ tổng hợp lại ý kiến của các bác đi trước làm kinh nghịêm cho SFC của chúng ta,bác nào có gì nhắc nhở theo phương châm "người đi trước Pay,người đi sau Get " thì post lên giúp AE đi sau Get kha khá một tí,:D:D

Hạng B2
20/3/07
277
1
18
53
RE: Các bước đi đăng ký xe STF

hôm nay tôi vừa đi đăng ký xong, vậy là có xe off với mấy bác tháng sau rồi. lưu ý anh em đi nộp trước bạ ở Nguyên Hồng là sẽ có cò đón ngay từ cổng rất niềm nở, ra giá 50k làm dịch vụ và bác chỉ việc đợi gọi tên để nộp. nếu bác thấy rẻ, nhất trí và giao giấy tờ cho cò thì sau đó cò sẽ nói: đưa em 498k để làm thủ nộp tiền lệ phí .. gì gì đó, bác thấy nghi ngờ thì cò nói đây là tiền nhà nước thu, có hóa đơn hẳn hoi, yên tâm. nếu bác nghe nói vậy thì cũng đừng đưa nhé, đây là chiêu lừa đấy bởi vì sau đó chẳng có hóa đơn nào cả và bọn cò xoay sang nói rằng ai bảo các ông là có hóa đơn, đấy là tiền dịch vụ để tôi làm nhanh cho ông... Hôm nay, ít nhất có tôi và 1 bác nữa đã nộp cho cò. tôi dọa lại bọn cò và nó trả lại 200k, vị chi hết tất cả 300k, kể cũng hơi đắt nhưng được cái là chẳng phải khai, chẳng phải nộp, chỉ việc ký. còn bác Ăn_ khoai thì tự tay làm và tự nộp 100. cám ơn Ăn_khoai đã chỉ chỗ đăng kiểm ở Nguyễn Huy Tưởng, rất vắng và nhanh, theo tôi bác nào đăng ký ở điểm Thanh xuân thì trên đường về ghé chỗ NHT đăng kiểm thì ... đại tiện đấy.

Một lần nữa cám ơn OS, cám ơn SFC đã có những thông tin tốt để tôi có được quyết định đúng đắn khi rước Santa fe.

Hạng B2
16/2/06
224
0
16
Vuong quoc xe hoi

E xin thông báo thêm 1 địa điểm nộp thuế trước bạ nữa ở HN là 133 Thụy Khuê. Ở đây vừa vắng lại ko bị bọn cò nó làm tiền của mấy bác, hôm trước e đến làm thủ tục rất nhanh và nhàn hạ, chỉ việc kẹp tờ 100 vào tập hồ sơ rồi đưa cho 1 bác béo ngồi ơ đầu bàn để bác ấy tra danh mục đóng thuế của xe mình. Trong khi tra sổ thi có 1 bác gầy ngồi ở giữa khai hộ cho, sau khi khai xong e đứng nộp tiền luôn tại bàn đó và chờ 1 bác cầm lên gác 2 đóng dấu vào là xong mọi thủ tục, các bác chỉ việc ra đăng ký biển. (Thời gian nộp thuế chỉ trong vòng 30'). E đi từ 9h30 đến 12h trưa là xe e có thể đi qua mặt xxx mà ko sợ bị hỏi thăm như lúc chưa có biển.

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46

Trích đoạn: beautolover

Chỗ đăng kiểm ở Nguyễn Huy Tưởng, rất vắng và nhanh, theo tôi bác nào đăng ký ở điểm Thanh xuân thì trên đường về ghé chỗ NHT đăng kiểm thì ... đại tiện đấy.

Một lần nữa cám ơn OS, cám ơn SFC đã có những thông tin tốt để tôi có được quyết định đúng đắn khi rước Santa fe.

Em cũng giống pác, đăng ký xong em về đây làm luôn.

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Trích đoạn: Hieuauto

E xin thông báo thêm 1 địa điểm nộp thuế trước bạ nữa ở HN là 133 Thụy Khuê. Ở đây vừa vắng lại ko bị bọn cò nó làm tiền của mấy bác, hôm trước e đến làm thủ tục rất nhanh và nhàn hạ, chỉ việc kẹp tờ 100 vào tập hồ sơ rồi đưa cho 1 bác béo ngồi ơ đầu bàn để bác ấy tra danh mục đóng thuế của xe mình. Trong khi tra sổ thi có 1 bác gầy ngồi ở giữa khai hộ cho, sau khi khai xong e đứng nộp tiền luôn tại bàn đó và chờ 1 bác cầm lên gác 2 đóng dấu vào là xong mọi thủ tục, các bác chỉ việc ra đăng ký biển. (Thời gian nộp thuế chỉ trong vòng 30'). E đi từ 9h30 đến 12h trưa là xe e có thể đi qua mặt xxx mà ko sợ bị hỏi thăm như lúc chưa có biển.
Xe STF có mấy mức giá áp thuế trước bạ hả bác? Mình kẹp 100k thì có được áp mức thấp nhất không?
Tks bác.

Hạng B2
5/3/07
352
0
0
Hà nội

@beautolove , hôm em đi nộp ở Nguyên Hồng cũng bị y như bác, nhưng có điều em tỉnh hơn, chỉ mất 20k tiền khai thôi, còn lúc nó bảo đưa 500 lệ phí nộp ( cái này em có kinh nghiệm từ hồi đăng ký xe máy roài) em bảo thôi cám ơn chị, để em tự nộp => chả mất đồng nào, cứ cầm hồ sơ đưa cho cán bộ quản lý là xong.

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Úi trời... trước bạ thì có gì mà phải kẹp xiền hả các bác??? chỉ có khi xét xe hoặc đăng kiểm mình muốn đc ưu tiên hơn thôi

Hạng B2
14/5/07
148
17
18

Trích đoạn: civic

Úi trời... trước bạ thì có gì mà phải kẹp xiền hả các bác??? chỉ có khi xét xe hoặc đăng kiểm mình muốn đc ưu tiên hơn thôi
Kẹp xiền để được áp giá tính thuế thấp bác ạ! Cái này chỉ áp dụng với xe nhập khẩu thôi. Chẳng biết là tốt hay xấu nữa!

Hạng B2
3/3/07
359
0
18
40

Trích đoạn: Anhkhoai_hn

Kẹp xiền để được áp giá tính thuế thấp bác ạ! Cái này chỉ áp dụng với xe nhập khẩu thôi. Chẳng biết là tốt hay xấu nữa!
Như bọn em kep tiền để chữ "SLX" được "hiểu" các bác ạ. Còn Fe khác không cần đâu. Thuế áp là 710 triệu ko điều chỉnh được đâu

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Trích đoạn: meebo

Trích đoạn: Anhkhoai_hn

Như bọn em kep tiền để chữ "SLX" được "hiểu" các bác ạ. Còn Fe khác không cần đâu. Thuế áp là 710 triệu ko điều chỉnh được đâu
Như vậy, giá thuế trước bạ với cá nhân ( ko phải là đơn vị kinh doanh vận tải) là 5% x710tr = 35,5tr. Cộng với phí đăng ký, ra biển là 2tr2, phí Kiểm định là khoảng 140k, bảo hiểm bắt buộc khoảng 760k, vị chi tổng số tiền cứng là 38,6tr. Có phải không các bác????