Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
Kính các Bác !

Nghĩ, cũng đã già tuổi rồi, bon chen chốn trần gian cũng chỉ là tạm bợ. Em mở Thớt này để các anh em bóng bàn các điểm, cung đường phù hợp với SuFC để chuẩn bị cho các chuyến Off đường dài sắp tới. Tiêu chí là ngon - bổ - rẻ, đẹp và phù hợp với đại đa số gia đình SuFC Members.

Mời các Bác !

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/1/11
1.174
270
83
nguyen van qua -q12
Re: Các điểm, cung đường rong rủi thỏa chí đam mê

Mong 1 lần được rong ruổi lại cung đường Tây Bắc: Sơn La- Điện Biên- Lai Chau- Lào Cai

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt

Trần gian chỉ là trốn tạm bợ.... vào rừng mà ở: ngon - bổ - rẽ - hợp tiêu chí

Hạng B2
9/4/12
174
3
18

Em cũng muốn như bác quá ah!

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Zinger10 nói:
Kính các Bác !

Nghĩ, cũng đã già tuổi rồi, bon chen chốn trần gian cũng chỉ là tạm bợ. Em mở Thớt này để các anh em bóng bàn các điểm, cung đường phù hợp với SuFC để chuẩn bị cho các chuyến Off đường dài sắp tới. Tiêu chí là ngon - bổ - rẻ, đẹp và phù hợp với đại đa số gia đình SuFC Members.

Mời các Bác !
Cái gì đây kỳ này ?

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt

nokia6310ibye nói:
Em cũng muốn như bác quá ah!
Bác này nhảy vào lang thang ở đây để quảng cáo.....
Hàng của bác mắc quá, em không chuộng lắm vì pin của nó khoảng 2 tiếng là hết, tầm 1tr8 thì okie

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM

lovecar nói:
Zinger10 nói:
Kính các Bác !

Mời các Bác !
Cái gì đây kỳ này ?
Em đoán là điểm cực Đông hihihi

Hạng C
18/9/07
534
174
43
44

thompson nói:
lovecar nói:
Zinger10 nói:
Kính các Bác !

Mời các Bác !
Cái gì đây kỳ này ?
Em đoán là điểm cực Đông hihihi
Cực Đông thì sẽ có 1 trạm dừng chân nghỉ ngơi nhé (Vạn Giã nhà em).

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt

Zinger10 nói:
Kính các Bác !

Mời các Bác !
Em cũng máu lửa, trước đây F1 của em nhỏ ko đi được, giờ cũng lớn rồi cũng thích đi chơi rong ruổi lắm lắm.
Xin các bác có kinh nghiệm đi đây đi đó cho ý kiến, hóng thớt này để làm kinh nghiệm cho mình, nhưng em lo 1 điều là Tiêu chí là ngon - bổ - rẻ, đẹp không nằm cùng 1 mệnh đề, không nằm chung 1 chỗ.
- Ngon - bổ - rẻ thì dơ: chỗ ngon - bổ - rẻ thì hoang sơ không ai quản lý, du khác đến đây đem đồ ăn uống rồi ói mữa, ỉa đái ... xong thì để mặc kệ nó mà hỷ hả đi về mặc kệ môi trường ra sao thì kệ. Đoàn du khách sau đến là dĩ nhiên đậu xanh rau má cái con người .... đến là tệ thế là cùng, không lẽ người nước ngoài.
- Ngon - bổ - đẹp thì mắc: Điều này đương nhiên rồi khỏi bàn.
- Ngon - rẻ - đẹp thì không bổ: Ặc Ặc trên em là xứ du lịch chuyện treo đầu chó bán thịt dê là bình thường. Kêu con gà nướng giá gà ta mà thực chất vấn đề là gà thải của trại gà...
Hóng tiếp, tuy nhiên cũng có chỗ đấy, biết đâu...

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn

Chia buồn cùng bác Xù vì những điều bác cảm nhận đc chắc chỉ có trong những chuyến tự xử cá nhân. Thôi thì cố gắng tham gia off cùng anh em 1 chuyến đường dài để mở mang và hiểu về cái tiêu chí ngon - bổ - rẻ mà Caty123 đã đề xướng từ buổi off đường dài đầu tiên của chi hội.
Cũng gần như tất cả các Suer trên đây đều đã tham gia kg nhiều thì cũng ít nhất 1 chuyến off đường dài của chi hội và bác cũng biết nếu tiêu chí này kg đúng thì chắc chẳng ai hưởng ứng để cứ tiếp đều mỗi năm vài chuyến đâu bác.