Tập Lái
16/11/16
0
24
2
E tìm hiểu thì thấy quận 9 là nhiều tiềm năng vì hạ tầng đã và đang tiếp tục lên.
E muốn mua mảnh đất sau ra tết xây ở luôn ở q9 mà băn khoăn chọn khó quá vì ngân sách chỉ dưới 1.5t cho đất, muốn đất từ 60m2.
E muốn chọn vùng dân cư dân trí khá giả và sầm uất trong tương lai(sẽ có giá trị cao sau này) mà hiện đã đủ tiện ích gần đó. E đi và thấy 1 số vùng sau:

1.khu phú hữu: gần q2, dân trí chắc cũng ổn nhưng vẫn thấy nhiều nhà lụp xụp, tiện ích k gần lắm, nhất là BOT rất xa, ăn ké các compound xịn gần đó chắc lâu. Lại nghe các bác chém về container và xi măng hà tiên nên chắc dân khả giả chút ít về đó, tương lai chắc lâu mới sầm uất mặc dù NDT mở rộng
2.khu trường lưu: hơi xa hơn nhưng tiện ích rất ok, dân trí thì có vẻ dân lao động nhiều, khu này chắc ở kín nhanh vì dân về nhanh, sầm uất thì k chắc vì dân khá giả không nhiều. Khu này có thể hưởng LXO mở rộng nhưng lâu vì LXO đầu LVV sẽ làm trước, LXO và Lò Lu nối dài chắc lâu.
3.khu Lò Lu đầu LXO: Khu này được quảng cáo về TTHC, đã có Kho bạc hoạt động, tiện ích ok, dân trí thì được khúc ngay ngã ba có vẻ khá giả , vào sâu hơn thì CN ở trọ nhiều, khu này tiềm năng sầm uất nếu TTHC lên, có vẻ có dấu hiệu vì cầu TL đã làm sau đó mở rộng LXO, ngoài ra nó còn gần sát Samsung, tuy nhiên ban ngày qua đây còn thấy vắng quán xá, chắc tại tối CN mới nghỉ nên thấy tối rất đông.
4.khu hoàng hữu nam e thấy cũng ok nhưng e chưa đi nhiều vì xa Samsung, e thấy q9 thay đổi nhiều vì Samsung
5.khu long phước, phước thiện chắc đợi lâu hơn vì xa.

Mong các bác chém cho e thông não với.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
31/10/16
4
90
13
29
Quận 9 cái khu sầm uất nhất chắc là khu Hiệp Phú,Tăng Nhơn Phú A,B,Khu chung cư Man Thiện ( Khu C) và tiềm năng sau đó nhất là khu Phú Hữu với hàng chục dự án Nhà phố,biệt thự,chung cư đang xây ở vòng xoay Phú Hữu-Liên Phường.
Tầm 1,5 tỉ mà mua đất thì mấy khu trên chắc hơi khó rồi.Khu Phú hữu thì toàn đất dự án không.
Tưởng bác mua đầu tư thì dễ tư vấn chứ mua để xây nhà thì ngoài mấy khu này ra thì em chịu :3dcuoi:

Tập Lái
16/11/16
0
24
2
Quận 9 cái khu sầm uất nhất chắc là khu Hiệp Phú,Tăng Nhơn Phú A,B,Khu chung cư Man Thiện ( Khu C) và tiềm năng sau đó nhất là khu Phú Hữu với hàng chục dự án Nhà phố,biệt thự,chung cư đang xây ở vòng xoay Phú Hữu-Liên Phường.
Tầm 1,5 tỉ mà mua đất thì mấy khu trên chắc hơi khó rồi.Khu Phú hữu thì toàn đất dự án không.
Tưởng bác mua đầu tư thì dễ tư vấn chứ mua để xây nhà thì ngoài mấy khu này ra thì em chịu :3dcuoi:
Cảm ơn bác, mấy khu bác nói đã sầm uất giá đã cao e đâu dám rờ tới ạ, e hỏi những khu sẽ sầm uất tiếp theo ý, khu Phú hữu compound thì e thấy lâu đông đúc dc vì tiền nhiều mới mua đó, mà tiền nhiều lại k muốn ở vắng, nên lại lâu đông đúc.

• Like
Reactions: Covanl
Hạng C
6/12/10
586
15.636
93
mấy khu anh kể ra toàn là xa và dân trí thấp , nói thẳng ra là cứ ở đâu mà có hẻm và nhà cấp 4 ,nhà trọ ở xen kẽ thì đều vậy
giá đất 1,5 tỷ khu DXH thì quá nhiều sự lựa chọn cho anh mua được 90m2 đất trở lên ,quan trọng là bỏ thêm bao nhiêu tiền để xây nhà ..
500 nhà cấp 4 ở chung với đám nhà trọ hay là 1t2 ở chung với đám nhà có điều kiện :)
Song hành làm xong thì 1 phát phi qua quận 2 ăn ké tiện ích ,chứ a ngồi đợi quận 9 có thì hơi lâu

Tập Lái
16/11/16
0
24
2
E cảm ơn bác.
1t5 mà trên 90m2 DXH bác cho e khu nào vậy, hxh nha bác.
Các khu e nói có khu xây toàn nhà đẹp hơn cả ngoài ĐXH nhiều bác ạ, còn nhà cấp 4, trọ thì DXH , LVV e thấy vẫn có thôi.
Từ 500 lên 1200 là mấy năm lao động với lương trên 20tr rùi mà bác.

Hạng B2
9/5/15
182
2.348
133
mấy khu anh kể ra toàn là xa và dân trí thấp , nói thẳng ra là cứ ở đâu mà có hẻm và nhà cấp 4 ,nhà trọ ở xen kẽ thì đều vậy
giá đất 1,5 tỷ khu DXH thì quá nhiều sự lựa chọn cho anh mua được 90m2 đất trở lên ,quan trọng là bỏ thêm bao nhiêu tiền để xây nhà ..
500 nhà cấp 4 ở chung với đám nhà trọ hay là 1t2 ở chung với đám nhà có điều kiện :)
Song hành làm xong thì 1 phát phi qua quận 2 ăn ké tiện ích ,chứ a ngồi đợi quận 9 có thì hơi lâu

1.5 tỷ khu DXH mà 90m2 là chỗ nào vậy bác, bác chỉ em cái em qua làm chục miếng với?
Với ngân sách như vậy, chủ thớt có quan tâm đất dọc Liên Phường, đoạn vòng xoay với Vành đai 2 thì inbox em.

Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
Lâu nay e nghĩ khu chợ Long trường là xa vắng. Ai dè bữa xuống buổi sáng bất ngờ vì thấy nó đông thôi là đông, bà con đi chợ làm kẹt đường luôn. Tốc độ phủ dân khu này có vẻ nhanh hơn cả Phú Hữu và khúc Lò Lu- Võ Văn Hát.

1,5 tỉ thì cho đất thì bác tìm Tăng Nhơn Phú cho gần trung tâm hiện hữu, vẫn còn tìm đc mà bác.

Tập Lái
16/11/16
0
24
2
Lâu nay e nghĩ khu chợ Long trường là xa vắng. Ai dè bữa xuống buổi sáng bất ngờ vì thấy nó đông thôi là đông, bà con đi chợ làm kẹt đường luôn. Tốc độ phủ dân khu này có vẻ nhanh hơn cả Phú Hữu và khúc Lò Lu- Võ Văn Hát.

1,5 tỉ thì cho đất thì bác tìm Tăng Nhơn Phú cho gần trung tâm hiện hữu, vẫn còn tìm đc mà bác.
Cảm ơn bác.
E có ngó vùng đó mà miếng đẹp đẹp tý thì giá cao, k thì đi vào hẻm sâu quá, như đường 102, 160,182 thì đường ngoằn nghèo, đi qua toàn mồ mả buổi tối đi sợ quá , khu đó hình như cũng k QH kiểu bàn cờ như mấy khu mới.
Bác có chỗ nào ổn chỉ e với ạ.