Tập Lái
24/2/17
41
42
18
42
Em đang tính làm cách âm 4 hốc bánh xe, em ở Q9. Có bác nào Q9, hoặc Thủ Đức, Q2 nhận làm không ạ. Và chi phí thế nào, giảm được khoảng bao nhiêu % độ ồn cho em xin thông tn luôn nhé !
Tks !

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Em đang tính làm cách âm 4 hốc bánh xe, em ở Q9. Có bác nào Q9, hoặc Thủ Đức, Q2 nhận làm không ạ. Và chi phí thế nào, giảm được khoảng bao nhiêu % độ ồn cho em xin thông tn luôn nhé !
Tks !
Em không bàn về chi phí, bác không nói đến ồn như thế nào và từ đâu phát ra lúc đó mới đưa ra phương án làm cách âm như thế nào.
Yêu cầu chỉ là 4 hốc bánh thì em sợ rằng chẳng giảm được nhiều lắm đâu bác ơi.

Tập Lái
24/2/17
41
42
18
42
Em không bàn về chi phí, bác không nói đến ồn như thế nào và từ đâu phát ra lúc đó mới đưa ra phương án làm cách âm như thế nào.
Yêu cầu chỉ là 4 hốc bánh thì em sợ rằng chẳng giảm được nhiều lắm đâu bác ơi.
Da, là ồn từ bánh xe dội vào đó anh, tiếng rào rào khi xe chạy vào các đường đá nhỏ lởm chởm.
Còn tiếng ồn từ các xe xung quanh, gió mưa thì em không cần làm ạ !
Tks !

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Da, là ồn từ bánh xe dội vào đó anh, tiếng rào rào khi xe chạy vào các đường đá nhỏ lởm chởm.
Còn tiếng ồn từ các xe xung quanh, gió mưa thì em không cần làm ạ !
Tks !
Bác làm còn thiếu như thế thì khuyên bác đừng làm vì chẳng giảm được bao nhiêu đâu bác.

Tập Lái
24/2/17
41
42
18
42
Bác làm còn thiếu như thế thì khuyên bác đừng làm vì chẳng giảm được bao nhiêu đâu bác.
Dạ, vậy anh tư vấn thêm dùm mình là cần phải làm thêm cách âm như thế nào để đạt hiệu quả ạ.
Em không rảnh vụ này, sợ làm nhiều mà không hiệu quả lại tốn nhiều chi phí nữa !
Tks anh !

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Dạ, vậy anh tư vấn thêm dùm mình là cần phải làm thêm cách âm như thế nào để đạt hiệu quả ạ.
Em không rảnh vụ này, sợ làm nhiều mà không hiệu quả lại tốn nhiều chi phí nữa !
Tks anh !
Tiếng mưa gió không cần thì bác không cần làm trần xe.
Nhưng nếu cách âm thì bác làm luôn phần sàn xe dĩ nhiên nó sẽ đi đến hốc bánh và các cánh cửa.
Ngoài ra, nếu được bác cho thêm bộ ron lắp thêm cũng rất hiệu quả.
Âm thanh từ tiếng ồn của lốp xe nó đi đến hốc bánh nhưng nó cũng truyền từ các cánh cửa đó bác do đó bác cần phải làm luôn cả các cánh cửa.
Về vật liệu, thì có rất nhiều vật liệu cho đến giá thành khác nhau, có nhiều loại vật liệu rẽ tiền nhưng sau thời gian sử dụng nó tự phát ra cái mùi chua chua không chịu nỗi. Bác nên nhớ tiền nào của ấy, hy vọng nơi làm cho bác tốt một chút
Bác có thể tham khảo, những hạng mục em làm cách âm ở đây: https://www.otosaigon.com/threads/i...ng-va-sua-chua.2349546/page-338#post-13662348

• Like
Reactions: vuducnghia
Tập Lái
24/2/17
41
42
18
42
Với em muốn tìm gara ở Q2, Q9, hoặc Thủ Đức để làm cho gần ạ !

Tập Lái
24/2/17
41
42
18
42
Em giới thiệu để bác xem thôi. Cũng cần biết qua nó để thợ họ nể bác 1 chút chứ không thì họ vẽ ra là mệt lắm :)
Dạ , cám ơn bác rất nhiều. Để em nghiên cứu các bài của bác thêm !
Tks Bác !

Tập Lái
19/6/15
18
8
3
61
Em khuyên bác nên làm mấy loại có thương hiệu tốt , em thì chuyên cách âm cho các bác thì giá hợp lý nhất là 3M , artiga thì tầm 4t-4t5 full xe giảm được 50-60%

Attachments