Tư Vấn Cách âm chống ồn & Nâng cấp âm thanh cho một chiếc Lexus 2016

O.S.P.D
Thương Gia
9/7/05
3.237
1.175
113
49
saigoncaraudio.com
Xác nhận
confirm
Hi các bác,
Gởi các bác xem chơi vài tấm hình em cách âm và nâng cấp âm thanh cho một chiếc Lexus NX200T của bác Tamphan.

Sau khi tháo ra thì dán lớp đầu tiên, loại hổn hợp chống rung, ngăn âm chống ồn của hiệu MaMat

Thay loa mới, series Mille huyền thoại của Hertz - Italia

Cửa được cách âm tới 6 lớp

Hông trái

Hông phải

Phủ toàn bộ sàn

Lớp thứ 2, loại tiêu âm/chống ù của hiệu MaMat

Hông trái

Hông phải

Cốp sau

Toàn bộ sàn

Cách âm/cách nhiệt nắp capo

Loa zin của xe có khung basket bằng nhựa chứ ko phải gang/thép như cái loại cao cấp

Loa zin ko có thương hiệu

Thay bằng dòng loa cao nhất, Mille huyền thoại của Hertz - Italia

8inch subwoofer gọn gàn nằm phía sàn sau khoang hành lý

Cân chỉnh âm thanh bằng các phần mềm chuyên dùng

Xong

Cảm ơn các bác đã xem.
Phú
0908037779

Chỉnh sửa cuối:
T
TamPhan
Guest
Cảm nhận của em sau khi làm xe bên anh Phú là:
1. Phần cách âm:
+ Xe êm hơn hẳn, cảm nhận rõ ràng nhất là khi đi qua ổ gà hay đoạn đường xấu, chỉ nghe mấy tiếng bụp bụp chứ không phải cành cành như xưa.
+ Độ ồn vỏ vẫn còn có thể nghe thấy khi đi vào đường nhựa nhám nhưng đã giảm 70% so với ban đầu. Âm thanh tiếng ồn ngoài nhỏ lại còn chuyển qua âm bass, tuy nhiên được cái là nhờ lớp chống ù nên không bị ù tai.
Kết luận: rất hài lòng với chất lượng sản phẩm và cách thợ lắp đặt (vì xe mới nên em rất "chọn mặt gửi vàng" vì sợ mấy nơi thợ làm ẩu khi tháo lắp làm hư đồ xe mình hết).

2. Phần âm thanh:
+ Vì xài hệ thống âm thanh tương đương con GL450 cũ ở nhà nên chất lượng không có gì thay đổi. Chỉ tiếc là vì muốn giữ zin nên không thay head unit Pioneer ==> không có chuẩn âm lossless ==> không đạt chất lượng như kỳ vọng dù có lắp thêm 1 cặp loa mid!
+ Anh Phú nghiên cứu hộ em cách cải thiện chất lượng âm thanh mà vẫn giữ đồ zin với!!! Hic hic

O.S.P.D
Thương Gia
9/7/05
3.237
1.175
113
49
saigoncaraudio.com
Xác nhận
confirm
Cảm nhận của em sau khi làm xe bên anh Phú là:
1. Phần cách âm:
+ Xe êm hơn hẳn, cảm nhận rõ ràng nhất là khi đi qua ổ gà hay đoạn đường xấu, chỉ nghe mấy tiếng bụp bụp chứ không phải cành cành như xưa.
+ Độ ồn vỏ vẫn còn có thể nghe thấy khi đi vào đường nhựa nhám nhưng đã giảm 70% so với ban đầu. Âm thanh tiếng ồn ngoài nhỏ lại còn chuyển qua âm bass, tuy nhiên được cái là nhờ lớp chống ù nên không bị ù tai.
Kết luận: rất hài lòng với chất lượng sản phẩm và cách thợ lắp đặt (vì xe mới nên em rất "chọn mặt gửi vàng" vì sợ mấy nơi thợ làm ẩu khi tháo lắp làm hư đồ xe mình hết).

2. Phần âm thanh:
+ Vì xài hệ thống âm thanh tương đương con GL450 cũ ở nhà nên chất lượng không có gì thay đổi. Chỉ tiếc là vì muốn giữ zin nên không thay head unit Pioneer ==> không có chuẩn âm lossless ==> không đạt chất lượng như kỳ vọng dù có lắp thêm 1 cặp loa mid!
+ Anh Phú nghiên cứu hộ em cách cải thiện chất lượng âm thanh mà vẫn giữ đồ zin với!!! Hic hic
Cảm ơn bác Tamphan! hy vọng bữa nào rãnh, bác qua nâng cấp dàn âm thanh!

Tập Lái
25/6/16
3
2
3
71
Dear bác Phú,
Nhờ bác Phú báo giá giúp cách âm full xe và cách âm thân xe (nóc xe & 4 cánh), xe Prado 2015.
Cảm ơn bác Phú.

Tập Lái
9/2/15
6
3
3
38
Hi các bác,
Gởi các bác xem chơi vài tấm hình em cách âm và nâng cấp âm thanh cho một chiếc Lexus NX200T của bác Tamphan.

Sau khi tháo ra thì dán lớp đầu tiên, loại hổn hợp chống rung, ngăn âm chống ồn của hiệu MaMat

Thay loa mới, series Mille huyền thoại của Hertz - Italia

Cửa được cách âm tới 6 lớp

Hông trái

Hông phải

Phủ toàn bộ sàn

Lớp thứ 2, loại tiêu âm/chống ù của hiệu MaMat

Hông trái

Hông phải

Cốp sau

Toàn bộ sàn

Cách âm/cách nhiệt nắp capo

Loa zin của xe có khung basket bằng nhựa chứ ko phải gang/thép như cái loại cao cấp

Loa zin ko có thương hiệu

Thay bằng dòng loa cao nhất, Mille huyền thoại của Hertz - Italia

8inch subwoofer gọn gàn nằm phía sàn sau khoang hành lý

Cân chỉnh âm thanh bằng các phần mềm chuyên dùng

Xong

Cảm ơn các bác đã xem.
Phú
0908037779
wildtrak 2016 thì xài đồ gì? Cách âm = vật liệu nào? thời gian thi công bao lâu và giá cả thế nào bác vui lòng cho biết nhé. Cảm ơn

Reactions: HP Stereo
Tập Lái
27/9/15
30
17
8
Xác nhận
confirm
Bác chủ thớt cho hỏi phủ hết xe Rx 350 thì bao tiền nhỉ ;)

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook