Hạng B1
20/9/04
69
5
8
Xin chào các bác!
Tôi đang tìm cách chỉnh lại bàn đạp thắng, vì người tôi hơi quá khổ, muốn đạp được thắng dễ dàng và không bị mỏi chân thì ghế phải đẩy mãi tút phía sau (vì bàn đạp thắng cao quá), mà vợ thì lại hay cằn nhằn vì không có chỗ cho bà để chân, nên hôm nay tính mày mò tìm cách hạ thấp bàn đạp xuống để dễ đặt bàn chân lên hơn. M
Mất một hồi mà vẫn chưa tìm ra được cách nào ca, Vậy bác nào có kinh nghiệm về vụ này xin chỉ giúp.

Cám ơn các bác nhiều.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh
RE: Cách chỉnh vị trí bàn đạp thắng

Cái vụ này thì phải qua e-gara thì bác sĩ mới giải quyết được.

Hạng B2
1/10/04
109
4
0

Trích đoạn: mazda626

mà vợ thì lại hay cằn nhằn vì không có chỗ cho bà để chân

Vợ bác nên ngồi bên phụ cạnh bác chứ không nên ngồi băng sau, chẳng lẽ vợ bác lại coi bác như tài xế thôi à.

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Muốn dời khỏang cách chân đạp thắng hay côn chỉ có cách lùi ghế , vì bản lề của Pedal treo chặt trên khung xe khó thể di dời , mà có dời được thì Pedal khi đạp hết chắc sẽ phải lọt ra ngoài sàn xe mất

Hành trình của các bàn đạp thì lại càng không thể rút ngắn được , vì đo là thiết kế liên quan đến hoạt động rồi !
Tóm lại thì bác nên rủ vợ ngồi bên cạnh cho vui !:D

Hạng B1
20/9/04
69
5
8

Ghế trước chật quá nên bà xã tôi không chịu, ngồi sau mới có chỗ cho bà ôm thằng cu (vì nó còn nhỏ).

Xin hỏi các bác, các bàn đạp có một khoảng độ zơ nào đó (trừ bàn đạp ga), vậy có thể rút ngắn hoặc bỏ hoàn toàn khoảng độ zơ đó được không ? (xe cũ của tôi trước đây thấy thợ cũng lúi húi chỉnh được bàn đạp côn)

Xin cám ơn các bác nhiều

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Thường thì hành khách (bất kể hạng nào) đều phải ưu tiên cho tài xế ngồi vận hành sao cho thoải mái chứ:D:D Em cũng thuộc loại quá khổ mà xe thì đời xưa bé tẹo như cái kẹo, tay lái cóc có gật gù......mỗi lần leo ra leo vô còn phải kéo hết ghế ra sau cho nó dễ nữa đấy.......thế mà hành khách có thấy kêu ca gì đâu....hehhehe (thử kêu xem, có mà đi taxi nhé)........Bác cứ dọa cật lực vào xem muốn ngồi chật 1 chút hay muốn .....tai nạn nào:mad::mad:Còn không thì HItachi ra mà đổi xe VIP nhé.....hehhee

Nếu bác ngại "đấu tranh" thì chỉ có nước kêu thợ hàn cắt béng bớt cái khúc cong cong lên đi là hợp yêu cầu nhất:D:D Hoặc bác không muốn mất zin thì kêu họ chế cho cái khác rồi cất cái zin đi.....chỉ cần đảm bảo hoạt động trơn tru và khoảng chạy không đổi là vẫn an toàn thôi mà

Nhưng sao bác lại kêu ca có mỗi cái chân thắng nhỉ[8D][8D] Đã vướng là vướng tất cả 3 chân chứ...

Hạng B2
18/3/05
109
0
0
64

Đã vướng là vướng tất cả 3 chân
Sao lại 3 chân hả bác?:mad::mad: 2 chân thôi chứ. Ga với thắng chung 1 chân mà :D

Hạng C
15/9/04
518
311
73
HCM City
www.facebook.com

ý bác pigeon chắc là vướng 3 chân côn, thắng và ga đó .. chứ ko phải là 3 chân gì đâu ahhh ...

:D:D:D

Hạng B1
20/9/04
69
5
8

Hai chân ga và côn tôi đều đạp dễ dàng, chỉ có chân thắng sao thấy nó cao quá. Tính đem xe ra gara mà không biết chúng nó có chịu làm vụ này không nữa.

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

hay là mình tháo bỏ nó luôn, dùng thắng tay thôi .. hì hì ... vợ bác hết kêu ca ngay mà ... :D