Thảo Luận Chung Cách chống say xe

Hạng B2
27/3/11
354
1
0
Các bác cho em hỏi cách nào chống say xe tốt nhất ạ, ngồi ở vị trí nào trong xe thì đỡ xóc nhất. Còn nữa là xe to với xe nhỏ thì xe nào đi đỡ say xe hơn ạ? em nghe nhiều người nói xe to đỡ say hơn xe nhỏ, ví dụ như xe 45 chỗ đỡ say hơn xe 30 chỗ, xe 30 chõ lại đỡ say hơn xe 16 chỗ, vậy hóa ra xe 4 chỗ là say nhiều nhất nhất ạ?! Em thấy vô lí quá! em còn ngu cái vụ này lắm, bác nào rành giúp em với! Chả là em sắp phải đi tour thực tập xuống miền tây, Cà Mau... mà ko biết đi xe to hay xe nhỏ đỡ say xe hơn và làm cách nào để chống say xe tốt nhất!

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/9/09
1.010
11
38
Cái này phần lớn do tâm lý...ai say xe cứ cho lên ngồi ghế tài xế là hết say

Hạng B2
14/3/11
299
14
18
ios.vn
Cách chống say xe tốt nhất là ... tự lái xe. Bác cứ lên chỗ bác tài bảo "Để tôi lái cho" :D
Kinh nghiệm chống say xe của em là cứ ngồi gần bác tài. Quan trọng là phải nhìn ra phía trước và nhìn xa xa ra.

Hạng D
30/6/10
1.154
0
36
53
Tp.HCM
Say vì gì nữa chứ. Có nhiều tài xế vừa thắng xe lại đã nôn thốc nôn tháo.....
... Vì bác ấy vừa mới uống rất nhiều Alcohol đấy. Em dzọt.

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
LHK3102 nói:
Say vì gì nữa chứ. Có nhiều tài xế vừa thắng xe lại đã nôn thốc nôn tháo.....
... Vì bác ấy vừa mới uống rất nhiều Alcohol đấy. Em dzọt.
Còn say thuốc nữa ;) , Nhưng chở người say xe mà ói ra xe thì khổ vô cùng

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/3/11
179
2
16
Trước đây em cũng hay bi say xe. Bác ngồi sát bên cửa sổ và mở kính ra, gió lùa vào sẽ bớt nhiều đấy.

Hạng B1
1/4/10
67
0
0
Em gặp gái đẹp hay bị "say nắng", có cách nào trị không mấy bác???

Hạng B1
28/4/11
83
0
0
Còn em không uống thì không say, hãy uống chục chai là say lên bờ xuống ruộng.

Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM
Bác ra tiệm mua viên thuốc chống say (cỡ 1 ngàn VNĐ/viên), uống một viên trước khi đi ngủ sáng hôm sau lên xe khỏe re lại không bị gật gù. Đương nhiên là cũng hơi oải xíu. Lúc trước bà cả em chuyên xài chiêu này, bi giờ thì khỏi cần luôn.

Hạng B2
27/3/11
354
1
0
hic... cách của mấy bác em đều thử cả rồi mà có vẻ không hiệu nghiệm lắm em tưởng có cách nào "độc" hơn thì tốt.... ngồi ghé tài xế thì không bao giờ say xe rồi, em mà có bằng D hay E gì thì em đạp ông tài xế xuống ngay! haha. dù sao cũng thanks các bác!