Hạng D
16/3/09
3.297
52.194
113
www.tet.com
kingo nói:
Nếu là tâm linh thì bác làm giống em thử xem, 2 chiếc xe em mua gần đây đều đưa cho các thầy quen trên chùa "điểm nhãn", đại loại làm cho xe tránh được xui xèo trên đường, từ đó đến nay 2 chiếc này em đi chưa hề bị va quẹt hay chuyện gì hết, chắc cũng do ăn ở hiền lành hay theo tâm linh là chiếc xe "thấy đường" để chạy. :D
em nghĩ tay lái bác cứng ,nên không bị gì thôi.

Hạng D
16/3/09
3.297
52.194
113
www.tet.com
thangtnl nói:
Lúc trước nhà em thường cúng vào mùng 2, 16....
1.<span style=""color: #ff0000;""> Con gà </span>
2. Đĩa xôi
3. Đĩa trái cây
4. Ly nước
5. Lon gạo (dùng để cắm nhang)
6. Bình bông
7. Đĩa muối gạo.
8. Quan trọng: giấy tiền vàng bạc...

Thành tâm cúng bái, cầu xin xe chạy an toàn, đi về đều bình an vô sự.
bây giờ còn cúng cái màu đỏ không ,để em biết mùng 2 - 16 em ghé..

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/9/10
1.279
107
63
đèo Ngoạn Mục 0908640999
oh lâu nay em cũng không để ý mấy vụ này, thằng bạn em nó chạy xe cơ quan nó cũng cúng , xe nhà nó cũng cúng
còn em 08 năm lấy bằng và cầm lái rồi, mà chưa cúng lần nào..
chắc em phải học hỏi mấy bác quá, vì em cũng là con nhà Phật Tử mà- quá sơ suất, sơ suất quá, cám ơn mấy bác nhắc nhở.

Hạng D
11/3/11
1.608
116
63
TP.HCM
magicmit nói:
gửi Bác
cúng xe là 1 niềm tin vào tâm linh rất tốt và phải nói là hơi bị linh :)
Bác cúng vào chập choạng tối nhé
1 cái mâm:
1 đĩa bánh
1 đĩa muối và gạo
1 chung nước
3 cây nhang
khi cúng Bác khấn vái tên tuổi địa chỉ, xin các vị khuất mặt, thần linh cho việc vận chuyển đi lại bình an thuận buồm xuôi gió.
nhan tàn Bác chăm nước lần nữa, xong bưng giấy đem đốt, muối gạo đem rải chung quanh hay trước nhà cũng được, bánh thì ăn hay rải chung với gạo và muối đều được
nhớ lúc rải nhớ trộn chung muối và gạo lại, khi cúng thì để riêng!
thân!
Bác này chuẩn nè, khi cúng mở máy, mở đèn, mở hazza, trước khi đốt giấy tiền thì nhá pha 3 cái, bóp kèn tin tin.
Quan trọng nhất là lúc lái vẫn phải cẩn thận:D:D:D

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Lái xe cẩn thận, bảo quản xe tốt, trước khi đốt giấy đá lông nheo ..ủa đèn 3 cái, và nhớ khi đốt giấy CÁCH XA xe 3 mét nhe, nếu kỹ phải coi hướng gió nữa đó, xe xăng nhạy lắm à nha:D:D

Tập Lái
13/5/13
32
1
8
43
Em qua lót dép nghe ngóng đây. Em còn muốn treo tượng quan âm trong xe mà chưa biết thỉnh ở đâu và có cần đem vô chùa để khai quan hong ạh???

Hạng C
17/7/11
850
1.183
93
madguy nói:
Em nghe đâu cúng gà là phải cúng gà mái đó.
Cúng gà đúng cách phải là gà trống mà bác. Gà mái chỉ có để nhậu thui không cúng đâu.

trantrongthivn nói:
magicmit nói:
gửi Bác
cúng xe là 1 niềm tin vào tâm linh rất tốt và phải nói là hơi bị linh :)
Bác cúng vào chập choạng tối nhé
1 cái mâm:
1 đĩa bánh
1 đĩa muối và gạo
1 chung nước
3 cây nhang
khi cúng Bác khấn vái tên tuổi địa chỉ, xin các vị khuất mặt, thần linh cho việc vận chuyển đi lại bình an thuận buồm xuôi gió.
nhan tàn Bác chăm nước lần nữa, xong bưng giấy đem đốt, muối gạo đem rải chung quanh hay trước nhà cũng được, bánh thì ăn hay rải chung với gạo và muối đều được
nhớ lúc rải nhớ trộn chung muối và gạo lại, khi cúng thì để riêng!
thân!
Khi cúng Bác cũng phải hứa với Cô hồn các đẵng, các vị khuất mặt khuất mày là Bác sẽ chạy xe an toàn, tuân thủ luật lệ giao thông và có trách nhiệm với người đi đường nũa.
Thân!
like mạnh cho câu nói của bác.Kết nhất câu này của bác.

Hạng C
27/7/10
634
118
43
hongtrangtran nói:
Em qua lót dép nghe ngóng đây. Em còn muốn treo tượng quan âm trong xe mà chưa biết thỉnh ở đâu và có cần đem vô chùa để khai quan hong ạh???
Nếu ở Q5 bác ra đường Nguyễn Chí Thanh ,nếu ở Bình Thạnh bác ra đường Bạch Đằng .Bác nhớ thỉnh tượng Phật hai mặt về đưa vào chùa nhờ sư thầy làm phép xong về đặt trên táp lô xe.Đây thuộc về đức tin,chúng ta có niềm tin chúng ta sẽ được an tâm hơn .Còn tất nhiên đã lái xe thì phải cẩn thận.