Thảo Luật Chung Cách định giá BDS?

Hạng B1
24/12/15
64
50
18
34
Bình Dương
Chào mấy anh.
Mấy anh cho em hỏi cách định giá bds từ giá cho thuê thì như thế nào? Tất nhiên là ko chính xác, nhưng nó cũng là 1 nguồn để tham khảo. Thường thì giá cho thuê so với lãi vay ngân hàng là bao nhiêu mấy anh?. Nếu ngân hàng lãi 8% thì giá thuê được 5% ko? Em đang tính mua 1 căn mặt tiền giá cho thuê đang 18tr/tháng thì định giá căn đó khoản bao nhiêu? Em cám ơn

• Love
Reactions: 118 Âm Binh
25/2/13
1.085
10.256
113
Nhà mặt tiền nếu ko xây dựng full diện tích & full giấy phép mà cho thuê được 3%/năm là giá hợp lý. Nếu xây kịch kim thì có thể lên được 4 đến 5%.... mức này ở các quận nội thành, ngoại thành có thể thấp hơn

Chỉnh sửa cuối:
Nhà mặt tiền nếu ko xây dựng full diện tích & full giấy phép mà cho thuê được 3%/tháng là giá hợp lý. Nếu xây kịch kim thì có thể lên được 4 đến 5%.... mức này ở các quận nội thành, ngoại thành có thể thấp hơn

có công thức đó hả anh?

• Love
Reactions: 118 Âm Binh
Hạng B1
24/12/15
64
50
18
34
Bình Dương
Nhà mặt tiền nếu ko xây dựng full diện tích & full giấy phép mà cho thuê được 3%/tháng là giá hợp lý. Nếu xây kịch kim thì có thể lên được 4 đến 5%.... mức này ở các quận nội thành, ngoại thành có thể thấp hơn
3% vậy 1 tỷ được 2.5tr/tháng. 18tr=> 7.2 tỷ. Dòng tiền như vậy có vẻ ko thơm lắm. Nếu xây phòng trọ có vẻ khả thi hơn