Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Chào các bác,

Như tiêu đề, nhà em ở chung cư tầng 15 gần Đầm Sen nên gió lồng lộng, cửa kéo ra ban công do chủ đầu tư làm chất lượng lại ko được tốt nên khi gió mạnh ( nhất là buổi tối), gió luồn qua khe cửa hú kêu rất khó chịu. Em đã khắc phục bằng cách nhét 1 miếng vải vào giữa khe cửa kéo thì chỉ giảm được 40% tiếng hú,,vẫn rất khó chịu.

Có cách nào làm giảm tiếng hú này nữa ko ngoài cách thay cửa mới vậy các bác ?

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Bác ra ngoài tiệm làm cửa nhôm. Hỏi mua vài mét gioăng bằng cao su hoặc nỉ về dán vào
Nó sẽ giảm đi khá nhiều tiếng ồn và chuyển động giữa 2 tấm kính

Hạng C
1/4/06
863
95
43
Trước em ở CC cũng bị tiếng gió hú này, thay một bộ cửa nhựa xịn là hết ngay. Còn 2 bộ ở phòng ngủ em dùng giải pháp băng keo hai mặt loại dầy dán vào khe cửa ( nhưng như thế cửa chỉ cho lùa một cánh thôi - một cánh nằm chết ) sẽ hết ngay bác à.

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Cám ơn các bác đã chỉ dẫn.

To bác Mr Fill : Em thấy bộ cửa cũ nó cũng đã có miếng zoăn cao su rồi ạ, nhưng có vẻ xoăn lởm, ko khít với cửa, ko biết có nên ra ngoài nhờ gia công lại lớp zoăn mới, tháo gỡ lớp zoăn cũ bỏ đi ?

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Giữa gioăng cao su tốt và không tốt chênh lệch nhau khá nhiều. Với 1 block chung cư thì họ tiết kiệm hàng trăm triệu đồng đấy là chưa kể chất liệu cửa, loại kính, bơm form...
Ví dụ : Gioăng cửa xe xịn đóng nghe cái phập. Chục năm không hỏng. Gioăng đểu đóng cửa nghe cái rầm, 2 mùa mưa nắng thì chai sạch
Bác nên thay, vài mét chả bao nhiêu.
Tùy Bác thôi.

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Mr Fil nói:
Giữa gioăng cao su tốt và không tốt chênh lệch nhau khá nhiều. Với 1 block chung cư thì họ tiết kiệm hàng trăm triệu đồng đấy là chưa kể chất liệu cửa, loại kính, bơm form...
Ví dụ : Gioăng cửa xe xịn đóng nghe cái phập. Chục năm không hỏng. Gioăng đểu đóng cửa nghe cái rầm, 2 mùa mưa nắng thì chai sạch
Tùy Bác thôi.

Cám ơn bác đã tư vấn, em nghĩ lớp zoăn cu không những mỏng mà cũng chai hết rồi, em sẽ thay lớp roong cửa mới.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
bullkeo nói:
Mr Fil nói:
Tùy Bác thôi.

Cám ơn bác đã tư vấn, em nghĩ lớp zoăn cu không những mỏng mà cũng chai hết rồi, em sẽ thay lớp roong cửa mới.
Bác ra kêu thợ vô họ làm cho. Mình ko chuyên làm nhiếu lúc ko chuẩn. Công họ tính chắc ko bao nhiêu.

Status
Không mở trả lời sau này.