Tập Lái
14/1/20
24
18
3
Cách kết nối Carplay không dây cho xe Vinfast Fadil với Carplay2air

Chào các bác ! Em muốn dùng carplay không dây nên mua cục Carplay2air về, nhưng không kết nối được với xe Vinfast Fadil.

Xe em có sẵn android auto và apple carplay có dây dùng theo màn zin rồi.

Bác nào biết cách kết nối/ up firmware giữa Fadil và cục Carplay2air chỉ giúp em với ạ (Em ở SG).

Em được biết là up firmware để phù hợp với xe là được (có bác dùng rồi nhưng không nhớ thông tin người đã giúp up firmware, họ gửi ra ngoài HN làm).

Em cảm ơn nhiều ạ !

Và đây là thông tin màn hình theo xe.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
22/4/14
7
2
3
Chào các bác ! Em muốn dùng carplay không dây nên mua cục Carplay2air về, nhưng không kết nối được với xe Vinfast Fadil.
Xe em có sẵn android auto và apple carplay có dây dùng theo màn zin rồi.
Bác nào biết cách kết nối/ up firmware giữa Fadil và cục Carplay2air chỉ giúp em với ạ (Em ở SG).
Em được biết là up firmware để phù hợp với xe là được (có bác dùng rồi nhưng không nhớ thông tin người đã giúp up firmware, họ gửi ra ngoài HN làm).
Em cảm ơn nhiều ạ !
View attachment 2326261
Và đây là thông tin màn hình theo xe.
View attachment 2326263
Cái này có xài trên màn hình DVD được không bác?

Tập Lái
14/1/20
24
18
3
Em ở Cần Thơ bác ơi, em đang xài Ertiga Sport 2020. Em mới lên Group họ nói màn hình Android mới xài được.
Ok bác, chắc Su ko hỗ trợ, còn cái này là dùng cho màn có sẵn carplay có dây rồi nhé bác. Mấy bác nói màn android mới hỗ trợ là đang ko hiểu gì về carplay không dây.

Hạng B2
4/11/17
143
41
28
32
xaydungminhthinhphat
Theo em thì bác dùng cái này ngon hơn nè

Cắm phát ăn ngay luôn không cần phải cắm điện thoại chi nữa! Xem yotube được luôn, ra lệnh giọng nói tiếng việt ok luôn.

• Like
Reactions: Quang Nguyen Hai