Tập Lái
2/5/17
2
56
13
34
Chào các bác!
Em đang tính mua căn nhà ở quận Bình Tân, em muốn kiểm tra tranh chấp quy hoạch căn nhà đó, mà bên quận Bình Tân yêu cầu em phải cung cấp BẢN CHÍNH bản vẽ hiện trạng vị trí đất tỉ lệ 1/500 do cty có chứng năng đo vẽ thực hiện.

Trước giờ em mua đất ở khu vực quận 3 với quận 9, cùng lắm là yêu cầu sao y chứng thực sổ hồng riêng và hộ khẩu chủ đất, ở cái quận Bình Tân này lạ quá. Em chưa coi được quy hoạch tranh chấp, nên vẫn chưa có thống nhất giá cả, kêu chủ nhà nghỉ làm đi cùng mình ra quận rồi trả giá không được, lúc đó không mua thì hài :v

Các bác có cách nào giúp em kiểm tra được không? em xin cảm ơn.

Attachments

Hạng D
4/8/11
1.048
4.270
143
Thủ tục hành hạ dân là đây. Có mấy cái thông tin quy hoach, tranh chấp này nọ mà mấy chú mấy bác quản lý cũng giấu như mèo giấu " xịt ". Cứ công bộ công khai ra, cho dân họ mua bán cho dễ. Hoặc bán thông tin tính phí nộp ngân sách nhà nước cũng được.

• Like
Reactions: OhAnaid and thuto1
Tập Lái
2/5/17
2
56
13
34
Nộp xong còn phải đợi thêm 12-14 ngày mới trả kết quả. hzzzz.........chắc bùm vụ này quá. Check onl có ổn ko các bác? có người kêu em check onl trên web của quận, hoặc ra văn phòng nhà đất uy tín check.
Btw, sổ hồng chủ nhà được cấp vào tháng 11 năm 2016.

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Bác chủ thớt thử đưa Bác Hồ dẫn đường coi sao, gây khó dễ ấy mà

• Like
Reactions: OhAnaid
Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143
ý nó đòi bác kẹp 2 tờ 500k vô cho nó, rõ khổ. đến thế mà vẫn ko hiểu. chắc bác ít quan hệ với dân nhà nước nên chưa thính :D

• Like
Hạng B2
28/5/14
169
177
53
Thằng Bình tân nghe nói nhiêu khê và lâu lắc trước giờ. Bác cứ kẹp phong bì 5 xị chắc mất 5p trả lời ^^

• Like
Tập Lái
2/5/17
2
56
13
34
ý nó đòi bác kẹp 2 tờ 500k vô cho nó, rõ khổ. đến thế mà vẫn ko hiểu. chắc bác ít quan hệ với dân nhà nước nên chưa thính :D

hichic, em thấy cái yêu cầu này xong là em nhét bồi dưỡng vào rồi, đưa vô cho anh ấy mà ấy đẩy hồ sơ ra lại, kêu mua bán nhà thì kêu chủ nhà lên cùng, chủ nhà không hỗ trợ thì mua làm gì? @@