Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cách Phòng Bệnh "Đứt Lỗ Tai" ?

Hạng B2
4/6/08
413
0
0
Đà Nẵng
Đứt Lỗ Tai hay còn gọi là nạn vặt kính chiếu hậu
Thường thì nạn này chỉ xảy ra ở 2 tp lớn là HN và SG thôi,nhưng em thông báo cho các bác ở ĐN biết là loại tội phạm này đã xuất hiện ở ĐN rồi đấy các bác ạh
Thế bác nào biết cách phòng bệnh này ko thì chỉ giáo cho ae để ae tránh,theo em biết thì mình có thể bắt dây cáp nối gương vào thân xe,nếu có vặt gãy thì cũng còn dây giữ,ko lấy đi đc.nhưng em chỉ biết đại loại vậy thôi chứ cụ thể thì em ko hiểu,bác nào chỉ rõ cho ae đc. ko ? và ngoài ra còn cách nào nữa ?
PS: em nghe nói còn có cả tháo cần gạt nước nữa đấy các bác ạh :cool:

Tập Lái
8/4/10
9
0
0
B2 mà chưa theo dõi hả bác ui, hỏi bác Khắc trung ấy.
Luồn sợi cáp đi chung với dây diện lên rồi bắt bát vô kính chiếu hậu, bát còn lại bắt vô cánh cửa

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
nguyendavy nói:
B2 mà chưa theo dõi hả bác ui, hỏi bác Khắc trung ấy.
Luồn sợi cáp đi chung với dây diện lên rồi bắt bát vô kính chiếu hậu, bát còn lại bắt vô cánh cửa

Pác còn thiếu, là in thêm hàng chữ "đã gắn cáp bảo vệ" lên lỗ tai cho bọn chúng khỏi bẻ, chứ không khi nó bẻ, cho dù có cáp bảo vệ thì cái lỗ tai cũng đã bị bầm dập mất rồi.
Nhìn xe 4B ở VN mình mà thấy thương ... chiếc xe và chủ xe. Logo và chữ thì em nào cũng gánh thêm cái nốt ruồi mà nơi đó là nguy cơ tiềm ẩn của bệnh mục dàn đồng từ bên trong mà mình ko biết. Tai của các xe giá trị chút thì đeo các loại khuyên nhìn cứ như các em tuổi teen đang khoe khuyên tai ko bằng, đã vậy có xe còn phải thêm cái khoản 3-4 cái path inox thò lò ngay tai để chống "móc màng tai". Rồi nào là nẹp inox đèn trước, sau, vòi phun nước rửa kính. Ôi thôi, thật là hài toàn tập.........

• Like
Reactions: anh.8024
Ở Huế không mất kính nhưng đợt fesitival về chơi , đỗ xe bên lề sân banh công cộng " sân to mà chẳng có mấy xe , thế mà vào nhà người quen trong ngõ hơi lâu , đi ra thì cái kính lái thằng ôn con nào đó lấy gạch đập bể cho bằng được, ức quá , lúc đó phải đi gấp cho cuộc hẹn đành phải lái kiểu như nhìn qua nước mưa . bữa đó nghĩ lại , nó mà vặt cả hai cái tai nữa thì ốm đòn mất :3dnhiumaygif:

Hạng D
2/10/14
1.200
1.426
113
Đứt Lỗ Tai hay còn gọi là nạn vặt kính chiếu hậu
Thường thì nạn này chỉ xảy ra ở 2 tp lớn là HN và SG thôi,nhưng em thông báo cho các bác ở ĐN biết là loại tội phạm này đã xuất hiện ở ĐN rồi đấy các bác ạh
Thế bác nào biết cách phòng bệnh này ko thì chỉ giáo cho ae để ae tránh,theo em biết thì mình có thể bắt dây cáp nối gương vào thân xe,nếu có vặt gãy thì cũng còn dây giữ,ko lấy đi đc.nhưng em chỉ biết đại loại vậy thôi chứ cụ thể thì em ko hiểu,bác nào chỉ rõ cho ae đc. ko ? và ngoài ra còn cách nào nữa ?
PS: em nghe nói còn có cả tháo cần gạt nước nữa đấy các bác ạh :cool:

Gắn cáp có thời gian, đồ nghề cáp cắt cái một.
Viền inox chỉ làm bọn trộm chậm lại thôi
Khắc biển số xe bằng lazer lên kính, ăn cắp xong nó khắc dùm gương bác mấy chữ nữa. Cũng có người khác mua, hàng vẫn có người xài.
Những biện pháp lưỡi lam, điện thôi đừng đụng vào.
Cách tốt nhất là đóng bảo hiểm mất cấp :3dquaytay: Vào hãng thay.
p/s: Hóng cao nhân

• Like
Reactions: kiaduoicut123
Hạng B2
27/9/13
398
307
63
Vũng tàu, Sài Gòn
Bác gắn cáp bên trong, bên ngoài gắn bộ inox theo hình xe em thì chộm nhìn vào nản luôn.. inox dày và cứng, ốc vít thì mỏng và xài lỗ 5 sao có dính keo tại con vít (đã lắp vào thì rất khó mở). Chia sẻ cùng các Bác.
Cách Phòng Bệnh "Đứt Lỗ Tai" ? Cách Phòng Bệnh "Đứt Lỗ Tai" ? Cách Phòng Bệnh "Đứt Lỗ Tai" ? Cách Phòng Bệnh "Đứt Lỗ Tai" ?

Hạng B2
8/8/15
361
1.320
93